Vì sao cho thỏ uống nước thỏ sẽ chết?

Thực chất trong thức ăn của thỏ (rau củ...) đã có đủ lượng nước mà thỏ cần,nếu cho uống thêm nước thì thỏ sẽ bị tiêu chảy.Thỏ sẽ uống thêm nước nếu trong thức ăn không cung cấp đủ cho nhu cầu sinh lí của cơ thể,không phải là cho thỏ uống nước thì nó sẽ chết
mình nghĩ vậy đó,hi vọng giúp được bạn:mrgreen:

Nhu cầu bổ sung nước cho hoạt động sống của thỏ cũng không có gì khác so với các động vật khác.

Hiện tượng "thỏ không uống nước" ( thực ra là ít uống nước) mà bạn quan sát thấy có nguyên nhân là lượng nước bổ sung cho cơ thể thỏ đã có sẵn trong các loại rau, củ, quả... mà chúng ăn vào.

Tuy nhiên, bạn nên đặc biệt lưu ý: khi sanh con, thỏ mẹ rất cần nước bổ sung để tạo sữa cho thỏ con bú.

Đối với thỏ nuôi nhốt, người ta thường phải để sẵn nước trong chuồng để thỏ mẹ uống.

Khi thiếu nước uống bổ sung để tạo sữa, với bản năng sinh tồn và duy trì nòi giống, thỏ mẹ sẽ chọn thỏ con yếu nhất trong bầy, giết -thường là cắn cổ-, rồi uống máu, để có đủ nước tạo sữa nuôi các con khác còn lại trong bầy. Đây là hiện tượng mà mình đã tận mắt quan sát đấy.

Vài dòng chia sẻ. Chúc bạn học vui.

Thân mến.

Last edited:
Chắc là cho uống nước không sạch nên thỏ mới chết. Hồi trước nhà mình có nuôi 3 con thỏ nên mình biết, cho bọn nó ăn uống ko sạch là đau bụng chết ngay

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back