Vaccine tế bào hình tua trong điều trị ung thư.(thảo luận và xin tài liệu)

sleepspray

Junior Member
Hi mọi người hiện mình đang làm luận văn về đề tài thiết kế thí nghiệm:môi trường tế bào ung thư-định hướng điều chế vaccine tế bào hình tua.Mọi người có thông tin hay tài liệu hoặc kiến thức gì về mảng này xin chia sẻ với mình nha!thanks all!

Hi mọi người hiện mình đang làm luận văn về đề tài thiết kế thí nghiệm:môi trường tế bào ung thư-định hướng điều chế vaccine tế bào hình tua.Mọi người có thông tin hay tài liệu hoặc kiến thức gì về mảng này xin chia sẻ với mình nha!thanks all!
Nếu như tôi nhớ không nhầm thì tại phòng tế bào gốc của đại học KHTN tp HCM cũng có đề tài tương tự, dùng trong điều trị ung thư vú. Mà hỏi môt chút là làm đề tài này làm gì, tôi nghĩ bạn còn chưa đọc hết các cuốn sách của Janeway hay Kuby.

Nếu như tôi nhớ không nhầm thì tại phòng tế bào gốc của đại học KHTN tp HCM cũng có đề tài tương tự, dùng trong điều trị ung thư vú. Mà hỏi môt chút là làm đề tài này làm gì, tôi nghĩ bạn còn chưa đọc hết các cuốn sách của Janeway hay Kuby.

ừm mình chưa đọc hết cuốn 2 cuốn bạn nói nhưng mà mình có đọc cuốn đại cương về miễn dịch.Vả lại hiện nay hướng điều trị ung thư bằng liệu pháp miễn dich mà cụ thể là điều chế vaccine DCs đang là hướng nghiên cứu được nhiều người quan tâm vì nó đã thành công trong việc điều tri cho một số bệnh nhân ở giai đoạn cuối khi mà các biện pháp khác như xạ trị hay hóa trị không thành công.Trước đề tài này mình đã làm đề tài riêng về DCs!thiết kế môi trường tế bào ung thư là một trong những bước quan trọng trong nghiên cứu vaccine!kiến thức về miễn dịch mình cũng không nhiều lắm vì chỉ mới làm quen thôi nên mong có gì bạn góp ý giúp mình!a thanks bạn đã chia sẻ về thông tin trên!

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back