Trong kì sau của NP cái gì giúp NST kép tách ra

có một protein liên kết các nhiễm sắc tử với nhau bạn ạ, và đến lúc đó chúng bị phân giải, NST kép bị tách ra!.:rose:

Nói thêm một chút là protein côhêzin. Bước vào kì sau, côhêzin bị phân giải và 2 trung tiết tách khỏi nhau, mỗi nst có một sợi tâm động riêng đính với sợi tâm động phân li về 2 bên.

Tế bào np khi có sự điều động của cơ thể hoăc do các yếu tố bên ngoài tác đông như bị thưong hoăc do sư tự chết của tế bào. Vậy thức ăn ta ăn vào hằng ngày có tác động tới np không? :)

Nó cung cấp các acid amin, đường, lipid, và các khoáng chất cần thiết cho tế bào khi nhân đôi. Điển hình là sự cung cấp acid amin cho nhân đôi DNA, lipid cho màng tế bào,...

Nhưng mình thấy một số người họ ăn rất nhiều thứ có chất nhưng họ vẫn ốm( mình là một điển hình).:mrgreen:

Có thật bạn đã cung cấp đủ chất chưa (o_O) Ăn nhiều là 1 chuyện, cung cấp đủ chất là 1 chuyện khác. còn bị ốm chưa chắc đã liên quan đến vụ nguyên phân, có thể nó do virus, càng nguyên phân thì càng làm nhân virus lên thui :mrgreen:

Úi trời! dậy là mình bị virút tấn công ư! Chắc không phải đâu, có lẽ là do nguyên nhân khác đấy

Ốm chưa chắc đã do virus, sốt virus tương đối nguy hiểm vì ko thuốc nào trị đc. Có thể là do vi khuẩn, cơ thể suy nhược .... nhiều vấn đề mà

Nhưng mình thấy một số người họ ăn rất nhiều thứ có chất nhưng họ vẫn ốm( mình là một điển hình).:mrgreen:

ốm ở đây hình như là gầy chứ nhỉ, kiểu thiếu cân phải không hay ốm bệnh!
nếu là ốm kiểu thứ nhất thì tóm lại là ăn nhiều chưa chắc đã béo vì còn phụ thuộc vào bạn ăn gì, hấp thu hay sử dụng hiệu quả hay không.......... ==> ''ảnh hưởng đến nguyên phân''
và dù như thế thì nguyên phân nhiều chưa chắc đã khiến bạn béo được, sinh khối tăng lên nhờ tế bào tích lũy nhiều chất hơn chứ không phải chỉ do số lượng tế bào tăng lên bởi nguyên phân.:rose:

Ôi trời ơi, mềnh quên mất, đó là tiếng miền nam (@_@)
Cái này do hấp thụ của mỗi người và cũng do thiếu chất, mình cũng đọc nhiều bài báo về mấy thứ này rùi nhưng vẫn chưa dám thực hiện do ko đủ thời gian và kinh phí :cry: mềnh cũng đang thiếu đến 8 kg nè :cry:

Ôi trời ơi, mềnh quên mất, đó là tiếng miền nam (@_@)
Cái này do hấp thụ của mỗi người và cũng do thiếu chất, mình cũng đọc nhiều bài báo về mấy thứ này rùi nhưng vẫn chưa dám thực hiện do ko đủ thời gian và kinh phí :cry: mềnh cũng đang thiếu đến 8 kg nè :cry:

Hình như bạn nói ở đây là cách tăng cân phải không? Cách gì mà tốn thời gian và kinh phí thế!:)

ngày ăn 5 bữa trong đó 3 bữa chính và 2 bữa phụ kết hợp vs tập thể thao đều đặn. (@_@)

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back