Tilling

Chào các anh chị, em đang làm seminar về Tilling, mà em tìm trên google thì co cho một số trang web mà em tìm hoài không thấy tài liệu cần tìm, mong anh chị giúp đỡ cho em, nếu có những đoạn phim về vấn đề này các anh chị upload lên dùm em nhé, em cám ơn

Bạn nên nói luôn về cái Tilling (Targeting Induced Local Lesions in Genomes) này là  về cái gì. Xem ra thuật ngữ này cũng không nhiều người biết lắm đâu. Bạn nói ra nó là cái gì có thể sẽ có người cho bạn từ khóa tốt hơn để tìm kiếm.

Theo như kết quả search google thì bạn nên tìm đọc bài báo của ông Mc Callum và cộng sự trên tạp chí Nature Biotechnology 2000. Xin bài báo ở mục xin báo.

Nguyễn Ngọc Lương said:
Bạn nên nói luôn về cái Tilling (Targeting Induced Local Lesions in Genomes) này là  về cái gì. Xem ra thuật ngữ này cũng không nhiều người biết lắm đâu. Bạn nói ra nó là cái gì có thể sẽ có người cho bạn từ khóa tốt hơn để tìm kiếm.

Tilling là dự án tạo 1 series các đột biến ngẫu nhiên / có định hướng để tìm hiểu chức năng của gene. Đây là một hướng nghiên cứu mới và hữu ích đối với các nghiên cứu về nông nghiệp.

Cám ơn các anh chị đã giúp đỡ em tận tình, thật sự mà nói thì đề tài này đối với nhóm của tụi em cũng tương đối khó vì phải đọc tài liệu Tiếng Anh rất nhiều mà điều này tụi em rất hạn chế, đã vậy còn những thuật ngữ chuyên ngành tụi em chưa học nhiều lắm. Khi đưa ra đề tài này cô chỉ ghi vỏn vẹn 1 chữ "Tilling" ngoài ra chẳng nói gì cả, anh Lương hỏi em cụ thể là cái gì thì em cũng chịu thôi. Nhưng dù sao em cũng xin cám ơn các anh đã giúp đỡ

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back