Thư gửi 1 người thầy của tôi!

MrHanU

Senior Member
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Thư gửi thầy…[/FONT]
[FONT=&quot]Viết những dòng này nhờ ai đó gửi đến thầy, thầy của em, Người thầy mà từ trước đến nay, luôn trong em với sự kính trọng và biết ơn sâu sắc.[/FONT]
[FONT=&quot]Thầy ơi, là em, đứa học trò bướng bỉnh, mới lớn với những trải nghiệm non nớt…đã không biết bao nhiêu lần làm thầy buồn và thất vọng. Nhưng xin thầy hãy 1 phút coi em như người học trò ngang bướng và đọc hết những dòng này, những dòng thực sự xuất phát từ đáy lòng,xin hãy coi em, như 1 người học trò cũ, chỉ 1 lần thôi, được không ,thầy của em???[/FONT]
[FONT=&quot]Thầy ơi, em xin lỗi thầy vì tất cả, và cũng cảm ơn thầy vì tất cả, cảm ơn vì những gì thầy đã làm cho em, và xin lỗi vì những gì em đã đáp lại thầy.[/FONT]
[FONT=&quot]Đã biết bao lần, xin thời gian cho em 1 lần được trở về kí ức khi có thầy…trở về là 1 cậu học trò ngồi trong bài giảng của thầy…nhưng thật sự đau đớn, vì chợt nhận ra mình đang cầu xin một việc điên cuồng và không bao giờ có thể thực hiện được.[/FONT]
[FONT=&quot]Xin cho em một lần được trở về 1 buổi tối mùa đông năm nào, hai thầy trò ngồi trong phòng bộ môn Lý Hóa Sinh, thầy giảng bài cho em, những bài học mà những người bạn của em, không bao giờ có được. em không thể trả lại nó được.[/FONT]
[FONT=&quot]Xin cho em xin lại, những bài kiểm tra điểm kém, thầy chỉ phê 1 câu duy nhất :” càng kì vọng thì lại càng thất vọng”…chẳng thể nào quên được, nhớ quá thầy ạ. Em cũng không bao giờ làm lại được những bài kiểm tra ấy…[/FONT]
[FONT=&quot]Xin cho em nghe lại 1 lần bài hát “Lucky” thầy gửi tặng em trước những kì thi quan trọng…em không gửi tặng thầy bài nào.[/FONT]
[FONT=&quot]Xin cho em 1 lần nhận được cuộc điện thoại của thầy, báo tin cho em, để em gào lên sung sướng trong những chiến thắng, và lặng đi trước thất bại. em không có cơ hội đó nữa.[/FONT]
[FONT=&quot]Xin cho em được 1 lần được thầy gọi là “mày”, xưng “anh”, vì thầy nói với em, thầy không có em trai, và, em cũng không có anh trai…đã lâu lắm rồi không được như thế![/FONT]
[FONT=&quot]Xin 1 lần được thầy dạy em cách sống, rằng cái kiểu thích thể hiện và thỏa mãn với chính mình sẽ chẳng bao giờ thành công trên đường đời…[/FONT]
[FONT=&quot]Xin 1 lần được thầy gọi đi ăn đêm, quán cháo đêm cạnh đường 1 chiều, 1 lần được cầm trên tay đôi tất ấm khi mùa đông đến thầy đưa, những đồng tiền thầy đưa cho em khi cuối tháng rồi mà ba mẹ chưa gửi tiền…[/FONT]
[FONT=&quot]Xin 1 lần…[/FONT]
[FONT=&quot]Xin 1 lần…[/FONT]
[FONT=&quot]Em nợ thầy nhiều quá.[/FONT]
[FONT=&quot]Em xin thầy được cho em bước tiếp con đường của thầy, đó là ngành Y, khi mà người thầy của em không thể thực hiện được ước mơ của mình, vì gia đình, và đành phải học sư phạm.em sẽ cố gắng, để trở thành 1 người bác sĩ y đức…như thâỳ đã từng dặn dò.nhưng ở 1 phương diện nào đó, em vẫn thầm cảm ơn số phận, đã đưa thầy vào con đường sư phạm, để cuộc đời em được 1 lần làm học trò của thầy…thầy ạ![/FONT]
[FONT=&quot]Ngày 20-11, không hoa,không quà, em không có cơ hội được gửi cho thầy…[/FONT]
[FONT=&quot]Xin gửi thầy lời chúc sức khỏe và thành công![/FONT]
[FONT=&quot]Xin mãi được là học trò của thầy.[/FONT]
[FONT=&quot]Em.[/FONT]
hi vọng rằng thầy đang ở đây....và ngồi đọc bài của em........
[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]

Bài viết rất hay và tự nhiên, thầy toàn bảo lúc nào anh lên chơi mà chả xếp được lịch,số lần gặp vẫn là số nguyên dương > 0 và <2 từ hồi 15/03.
Nhân bài viết này mình cũng xin gửi lời tri ân đến thầy, "nửa chữ cũng là thầy" mặc dù chỉ gặp thầy có một lần nhưng em cũng đã thu được rất nhiều kiến thức "bổ ích và hữu ích" trong thi cử.
Chúc thầy gặp được nhiều may mắn trong cuộc sống và đi đến tận cuối con đường với nhiệt huyết tràn đầy.(Ẹc hình như đến năm 2045 thầy mới về hưu:rose:)
Bài ca sư phạm sáng mãi :chuan:

Sắp tới có cuộc thi Nét bút tri ân đấy Huy ạ. Em viết bài vè thầy được đấy. Anh cũng sẽ viết về người thầy đã làm chủ nhiệm cả chị anh và anh.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back