Số copy sau phản ứng PCR là bao nhiêu?

Không biết voh5 nghĩ thế nào lại hạ bệ Sigma Proligo dã man vậy chứ, mình thấy đi học được cái ngu của cậu ấy cũng tạm gọi là sung túc rồi. Mình cũng từng đặt primer của Sigma Proligo, nếu có thời gian thì voh5 xem kỹ lại cái datasheet của cậu ấy xem có cái thông tin nào là không "chán òm" nhé.

.

Bác xem lại trong cái link của em gửi mà xem, có thấy gì đâu để nói là nó cho số oligo? Em thử mò rồi mà có thấy đâu? Thế mới xin bác cho cái datasheet để mở tầm mắt, mà bác lại tán phét đi hướng khác? Hơi buồn...

Cái ví dụ mình đưa ra ở đây không phải là không có dẫn chứng, vi mình cũng đã trực tiếp làm về cái này, đã có bài báo công bố trong nước và đã triển khai thành xét nghiệm phục vụ bệnh nhân. Nhưng đưa ra dẫn chứng cụ thể ở đây thì tự thấy là không phù hợp nên không đưa ra mà thôi. Nếu voh5 thực sự quan tâm có thể tìm đọc Tạp chí Y học Việt Nam 2009 nhé.
Quan trọng là tiêu đề, tạp chí, số/trang (chẳng nhẽ bác có làm, có công bố/đọc bài công bố mà không trích dẫn được?), chứ nhà em làm ...oái gì có tiền và thời gian mà mò? Mà cũng ...oái có hứng thú mò nữa rồi! Bác chẳng có cái trích dẫn nào cho ra hồn hoạc có dẫn chứng để mà tranh luận tiếp, toàn suy nghĩ tự bác cho ra (ít nhất là em thấy thế).
Theo em, cái thread này đi quá xa rồi, từ chỗ bao nhiêu bản copy chuyển sang quantitative PCR với oligos rồi! Mod đâu cho nhờ close cái thới này xừ đi cho anh chị em mở thớt mới cái!

Bác xem lại trong cái link của em gửi mà xem, có thấy gì đâu để nói là nó cho số oligo? Em thử mò rồi mà có thấy đâu? Thế mới xin bác cho cái datasheet để mở tầm mắt, mà bác lại tán phét đi hướng khác? Hơi buồn...
Trong cái link của bạn đã có cái thông tin mà bạn hỏi rồi đấy, voh5 kiểm tra lại giùm nhé.

Quan trọng là tiêu đề, tạp chí, số/trang (chẳng nhẽ bác có làm, có công bố/đọc bài công bố mà không trích dẫn được?), chứ nhà em làm ...oái gì có tiền và thời gian mà mò? Mà cũng ...oái có hứng thú mò nữa rồi! Bác chẳng có cái trích dẫn nào cho ra hồn hoạc có dẫn chứng để mà tranh luận tiếp, toàn suy nghĩ tự bác cho ra (ít nhất là em thấy thế).
Biết bạn là dân kinh doanh, chắc không có quan tâm, hứng thú với mấy cái bài báo vớ va vớ vẩn của mình nên trích dẫn ra đây thì hóa ra chẳng đạt được mục đích gì ngoài việc khoe khoang mấy cái công việc nghiên cứu của mình vốn đã chẳng có gì hay ho.
Theo em, cái thread này đi quá xa rồi, từ chỗ bao nhiêu bản copy chuyển sang quantitative PCR với oligos rồi! Mod đâu cho nhờ close cái thới này xừ đi cho anh chị em mở thớt mới cái!
Khoa học hình như vẫn thường từ cái nọ đến lọ xọ đến cái kia vậy đấy voh5 ạ. Voh5 chắc vẫn nhớ là quả táo rơi lại liên quan đến việc phát hiện ra lực vạn vật hấp dẫn?
Việc voh5 muốn mở thớt mới chắc không ai ngăn đâu, mình thì rất ủng hộ. Có hóa chất, thiết bị nào hay hay thi thoảng post lên giới thiệu cho mình biết với nhé.

số lượng sau khi tính toán

có 2^n-2n gen đích, 2n gen không mong muốn bạn ạ.
thân chào

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back