sinh lí động vật

dùng campbell ấy bạn.sách này viết chuyên sâu hơn quyển chuyên
Chỉ một vài phần thôi bạn à! Có những cái campbell có tài liệu chuyên không và ngược lại. Nói chung cứ kết hợp nhiều sách vào. Sinh lý động thì đọc Philip thấy phê nhất :D

sinh lí người và đọng vật

anh chị cho em hỏi.tại sao khi ta kích thích lên dây thần kinh mê tẩu ở ếch thì dây phó giao cảm lại phản ứng trước..dây giao cảm lại phản ứng sau?

bạn nên xét từ cấu tạo mà suy ra chức năng. dây phó giao cảm có sợi trước hạch dài, mà sợi trước hạch có bao mielin dẫn truyền theo cách nhảy cóc qua eo ranvie=> tốc độ dẫn truyền nhanh hơn. dây giao cảm có sợi trước hạch ngắn=> tốc độ dẫn truyền châm hơn. nên khi ta kích thích dây mê tẩu ở ếch thì dây phó giao cãm phản ứng trước, dây giao cảm phản ứng sau.

quyển PHILIP mình cũng có, nhưng năm rồi khi mình thi hsg quốc gia mình bị bí ngay câu sinh lí động vật do mình không biết sâu về cấu tạo của tim

bạn tham khảo cuốn sinh lý động vật của trịnh hữu hằng + lên mạng tìm các đề thi hoặc tìm sách đề thi để học, nhiều câu các thầy ra không có trong tài liệu nào nhất định cả nên học trong các đề có một số câu rất hay giúp trau dồi thêm kiến thức

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back