sinh học việt nam đã thay đổi nhiều

B

blindcat35

Guest
Anh em trong site đang cố gắng đưa site phát triển, nhưng anh em vẫn chưa giải quyết được tại sao số lượng người truy cập vào site không tăng lên để đáp ứng nhu cầu quảng cáo.
Anh em hãy tự xem lại mình đang không thỏa mãn được yêu cầu nào nhé.

blindcat35 said:
Anh em trong site đang cố gắng đưa site phát triển, nhưng anh em vẫn chưa giải quyết được tại sao số lượng người truy cập vào site không tăng lên để đáp ứng nhu cầu quảng cáo.
Anh em hãy tự xem lại mình đang không thỏa mãn được yêu cầu nào nhé.

SHVN sẽ vẫn giữ vững nguyên tắc duy trì một sân chơi "nghiêm túc và thuần túy khoa học". Điều này các nhà tài trợ cũng hiểu rõ và ủng hộ. Một site khoa học danh tiếng sẽ ko được đánh giá bởi số lượng truy cập hay số bài post.

Thế thì không thể thu hút được người vào site nhiều đâu bác Hiếu ạ
Lúc nào sinhhocvietnam chẳng nghiêm túc - chuyện đó thì chẳng phải bàn ?cãi gì rồi!
Nhưng hiệu quả ?của một site còn được đánh giá dựa vào số lượng người cần đên site đó nữa bác ạ!
Tôn chỉ để tồn tại của sinh học việt nam không thay đổi, nhưng mình cũng phải có nhận định mới thôi bác Hiếu ạ!

blindcat35 (phúc) said:
Thế thì không thể thu hút được người vào site nhiều đâu bác Hiếu ạ
Lúc nào sinhhocvietnam chẳng nghiêm túc - chuyện đó thì chẳng phải bàn  cãi gì rồi!
Nhưng hiệu quả  của một site còn được đánh giá dựa vào số lượng người cần đên site đó nữa bác ạ!
Tôn chỉ để tồn tại của sinh học việt nam không thay đổi, nhưng mình cũng phải có nhận định mới thôi bác Hiếu ạ!

Vậy mong bạn chỉ ra những đề xuất để SHVN có thể phát triển mà giữ vững tôn chỉ hoạt động. Nhóm quản lý rất hoan nghênh mọi ý tưởng, đề xuất từ thành viên tâm huyết.

Bác mèo mù là người tâm huyết với GD. Mời bác đưa ra ý kiến. Những site danh tiếng như Nature, science, Lancet, Plos...site nào chả có quảng cáo (advertisment). Quảng cáo chủ yếu giùm mấy công ty. Site liên kết với SHVN chả có Ambion là gì.

Theo tôi nghĩ, mỗi người khi đến một site nào đó cũng muốn có ngay một lợi ích nào đó trước mắt ( chúng ta thường gọi đó là mì ăn liền) mà không cần phải quan tâm chất lượng chiều sâu của trang đó.
? Khi kiếm được một cái gì đó ngay trước mắt thì người ta mới bỏ thời gian ra tìm hiểu về site đó.
? Theo tôi thấy site sinhhoc đã đạt được tiêu chuẩn về chiều sâu ( vậy yêu cầu về chất lượng là có). Nhưng các thành viên không nhận thấy rằng cái bề ngoài để hấp dẫn ban đầu là chưa có "nhiều lắm".
? ?Vậy cần có chiến lược đánh bóng bề ngoài lên bằng cách nào đó cung cấp cho người duyệt site lần đầu tiên cho dù không phải chuyên ngành về sinh học cũng phải dừng lại để duyệt tiếp - Nhưng ?loại mỳ ăn liền nào hiệu quả ?
???????? ???????? ???????

blindcat35 said:
Theo tôi nghĩ, mỗi người khi đến một site nào đó cũng muốn có ngay một lợi ích nào đó trước mắt ( chúng ta thường gọi đó là mì ăn liền) mà không cần phải quan tâm chất lượng chiều sâu của trang đó.
  Khi kiếm được một cái gì đó ngay trước mắt thì người ta mới bỏ thời gian ra tìm hiểu về site đó.
  Theo tôi thấy site sinhhoc đã đạt được tiêu chuẩn về chiều sâu ( vậy yêu cầu về chất lượng là có). Nhưng các thành viên không nhận thấy rằng cái bề ngoài để hấp dẫn ban đầu là chưa có "nhiều lắm".
   Vậy cần có chiến lược đánh bóng bề ngoài lên bằng cách nào đó cung cấp cho người duyệt site lần đầu tiên cho dù không phải chuyên ngành về sinh học cũng phải dừng lại để duyệt tiếp - Nhưng  loại mỳ ăn liền nào hiệu quả ?
????????  ??????? ???????

Bác nói rõ hơn tí xíu được k? Nhưng bác tính đến những ng vào site với mục đích nghiên cứu chuyên môn thì gặp toàn các thùng mì ăn liền ở ngoài liệu có chịu khó dừng chân để "đãi cát tìm vàng" k? Do đó, SHVN luôn phải hướng tới nhóm đối tượng ưu tiên đó là những SV chuyên ngành, những giáo viên giảng dạy, những nhà khoa học trong ngành rồi mới phục vụ HS và quảng đại quần chúng.

Tuy nhiên, bác cứ vạch một ?số loại mỳ ra nhé. Theo như thông báo thì QBL SHVN có khả năng biến một số ý tưởng thành các site vệ tinh của SHVN trong đó các thùng mỳ đặc biệt sẽ được bày bán, các nick sẽ ko phải đăng ký tên thật, chat chiếc thoải mái .v.v và ko ảnh hưởng đến 4rum chính của SHVN. Đó là chuyện tương lai nhưng vẫn cần những ý tưởng thật cụ thể. Kính bác.

blindcat35 said:
  Khi kiếm được một cái gì đó ngay trước mắt thì người ta mới bỏ thời gian ra tìm hiểu về site đó.
  Theo tôi thấy site sinhhoc đã đạt được tiêu chuẩn về chiều sâu ( vậy yêu cầu về chất lượng là có). Nhưng các thành viên không nhận thấy rằng cái bề ngoài để hấp dẫn ban đầu là chưa có "nhiều lắm".
   Vậy cần có chiến lược đánh bóng bề ngoài lên bằng cách nào đó cung cấp cho người duyệt site lần đầu tiên cho dù không phải chuyên ngành về sinh học cũng phải dừng lại để duyệt tiếp - Nhưng  loại mỳ ăn liền nào hiệu quả ?
????????  ??????? ???????

chào bạn. Tôi đến với SHVN một cách tình cờ và thú thực tôi không có nhiều thời gian và cả kiến thức để tham gia những thảo luận chuyên sâu của dd. Tuy nhiên, tôi vẫn quan tâm vào rất hay vào dd (dù ko viết bài). SHVN đúng là đã có nhiều thay đổi so với trước đây nhưng chính sự thay đổi đó tôi thấy dd đã ngày càng tốt hơn, hoàn thiện hơn.SHVN mãi mãi là điểm đến của những người đam mê và quan tâm đến sinh học. Số người vào viết bài ít không phải vì có ít người tham gia mà vì nó đã rất hoàn thiện nên không cần có quá nhiều người vào chỉnh sửa, góp ý.
Chúc SHVN ngày càng hoàn thiện và SHVN luôn nhận được sự quan tâm của nhiều người.
Ngô Minh Toàn

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back