Sản phẩm sữa Dê Ba Vì

Giá trị dinh dưỡng của sữa dê tốt hơn sữa bò. Ở dê, vật chất khô (VCK) 14 – 16%, protein 4,0 – 4,5%, mỡ sữa 5,5 – 6,5%, đường 4,3 – 4,6%, khoáng 0,8 – 0,96%... Còn ở bò, VCK 11,5 – 12,5%, protein 3,0 – 3,5%, mỡ sữa 3,2 – 3,7%, đường 4,0 – 4,5%, khoáng 0,7 – 0,8%...

Sữa dê dễ tiêu hóa và hấp thu nhờ những tinh thể hình cầu trong chất béo của sữa dê rất nhỏ (nhỏ hơn 3micromet), nhỏ hơn nhiều lần so với sữa bò. Sữa dê còn có ưu điểm hơn sữa bò là không gây dị ứng, thực tế cho thấy, nhiều người uống sữa bò bị dị ứng, nhưng khi uống sữa dê họ lại không bị dị ứng. Mặt khác, trong sữa dê hầu như không nhiễm vi trùng lao, trong sữa bò thì thường có.

Sữa dê rất tốt, tuy nhiên chất lượng sữa dê còn phụ thuộc vào giống, tháng cho sữa, thức ăn và dinh dưỡng.

Hì hì, Lâm còn chuyên sâu hơn cả anh đấy. Anh chỉ bổ xung thêm một điểm: Đó là colesteron của sữa dê rất thấp:12 trong khi colesteron của sữa bò cao hơn: 15, còn của sữa mẹ là 20 đấy. Bảng so sánh giá trị dinh dưỡng của ba loại sữa này hình như tôi đã đưa lên một lần rùi thì phải. ?Những điều này bà con nên đọc kỹ và lưu tâm nhé, để còn ủng hộ sản phẩm sữa dê của tôi. "Uống sữa dê sẽ không biến thành dê, nhưng mà..."

Cái này thì anh Nghĩa phải xem lại rồim, vì cholesterol có 2 loại: LDL và HDL xấu và tốt. Em nghĩ ở cái bảng đó người ta muốn nói đến cholesterol tốt và sữa mẹ thì hơn hản 2 loại sữa kia.

Gởi anh Trần Văn Nghĩa:
- Bài viết về "Sản phẩm sữa dê Ba Vì" anh viết từ năm 2006, vậy cho em hỏi cho đến thời điểm hiện tại cửa hàng ở Hà Nội vẫn còn họat động chứ ạ?
- Trung tâm của mình có sản phẩm sữa dê bột cho em bé 2 tuổi ko anh?

Xin cảm ơn!

Gởi anh Trần Văn Nghĩa:
- Bài viết về "Sản phẩm sữa dê Ba Vì" anh viết từ năm 2006, vậy cho em hỏi cho đến thời điểm hiện tại cửa hàng ở Hà Nội vẫn còn họat động chứ ạ?
- Trung tâm của mình có sản phẩm sữa dê bột cho em bé 2 tuổi ko anh?

Xin cảm ơn!

Trông avatar thế mà mới có 2 tuổi thôi à :oops:. Mà 2 tuổi đã biết lên diễn đàn SHVN, cung hỉ cung hỉ :hoanho::hoanho::hoanho:

Nên dùng sữa mẹ tốt hơn vì những lý do sau:
Ích lợi:
1. Nhiệt độ đảm bảo không quá nóng hay quá lạnh
2. Đảm bảo vô trùng vì không bị nhiễm bẩn hay mèo, chuột ăn vụng ...
3. Dễ mang vác, di chuyển không tốn phí
4. Bình sữa đẹp, hấp dẫn, kích thước chuẩn
Bất lợi:
Thỉnh thoảng có mùi bia, rượu hay thuốc lá

hôm trước em đi uông sữa tươi ở một quán có ghi là sữa tươi Ba Vì, vào trong quán có treo ảnh mấy con dê và ghi là Dê Ấn Độ, và một cái ảnh con bò to đùng ghi là bò Hà Lan. Em thấy cách quảng cáo như thế này khá là :mrgreen::evil: vì nhìn mấy cái ảnh đấy rất cute:hoanho:

Trông avatar thế mà mới có 2 tuổi thôi à :oops:. Mà 2 tuổi đã biết lên diễn đàn SHVN, cung hỉ cung hỉ :hoanho::hoanho::hoanho:
:lol: em bé 2 tuổi là em dzai của em chứ em đã gần lên 8 tuổi rồi ạ, em học lớp 2 rồi cơ đấy. Em lướt net cũng sành ...... và điệu ko kém các anh chị đâu ạ:welcome:

:lol: em bé 2 tuổi là em dzai của em chứ em đã gần lên 8 tuổi rồi ạ, em học lớp 2 rồi cơ đấy. Em lướt net cũng sành ...... và điệu ko kém các anh chị đâu ạ:welcome:

Đúng là tuổi trẻ tài cao :hoanho:.
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p> </o:p>
Về sữa dê bột ở Việt Nam thì anh chắc là chưa có, còn nếu muốn mua sữa tươi dê thì đến đầu ngõ Nguyên Hồng, đoạn gần ngã tư Huỳnh Thúc Kháng-Nguyên Hồng rẽ vào.

Đúng là tuổi trẻ tài cao :hoanho:.
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p>
Về sữa dê bột ở Việt Nam thì anh chắc là chưa có, còn nếu muốn mua sữa tươi dê thì đến đầu ngõ Nguyên Hồng, đoạn gần ngã tư Huỳnh Thúc Kháng-Nguyên Hồng rẽ vào.
Đúng là hiện nay sữa Dê bột ở Việt Nam chưa có. Còn sữa tươi thì ở Ba Vì có nhiều. Mình đã tìm mua sữa Dê tươi ở đường Nguyên Hồng nhưng không thấy cửa hàng của anh Nghĩa nữa, hình như đã đóng cửa từ lâu rồi.
Có người bạn chỉ cho mua sữa Dê ba Vì trong Topic trên diễn đàn Lamchame, mình đã dùng thử thấy rất Ok. Bạn nào có nhu cầu mua sữa Dê tươi thử tham khảo nhé.

Hi all,
Sorry mọi người rất nhiều vì mình lập ra topic này sau đó lại bẵng đi. Mấy năm vừa rồi mình theo đuổi nghiệp học hành nên phải gác lại mọi công việc. Có mấy thông tin mình muốn bổ sung để mọi người biết nhé:
1. Về cửa hàng giới thiệu sản phẩm của Trung tâm ở Hà Nội (trước thuê tại phố Nguyên Hồng), hiện nay do thay đổi cơ chế nên nó đã bị đóng cửa. Hiện tại do sự nghiệp còn dở dang nên mình chưa có điều kiện thiết lập lại. Xin hứa với mọi người khi nào có điều kiện mình sẽ khôi phục lại. Mình còn rất nhiều dự định dang dở đối với sự nghiệp đưa các sản phẩm từ sữa đến mọi người.
2. Hiện nay sữa dê tươi chỉ còn bán tại Trung tâm, mình xin khẳng định là chỉ có vào Trung tâm mình thì mọi người mới mua được sữa dê xịn, còn ở ngoài thì mình không đảm bảo vì sữa dê của Trung tâm mình có phân phối ra nhưng số lượng không nhiều, ngay bản thân Trung tâm mình cũng không có nhiều sữa để bán.
@ Lâm: Lâm ơi mấy năm nay em học hành đến đâu rồi? Sắp thành giáo sư chưa? Dạo này anh cũng ít online nên không gặp em nhiều. Khi nào về VN lên Trung tâm anh chơi nhé.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back