Phần mềm phục vụ nghiên cứu

Chu Thế Cường

Senior Member
- Phần mềm Thống kê SPSS vr 11 và Statistica vrs 6
- Phần mềm Endnote vrs 7, vrs 8, vrs 9 (dùng để quản lý citations, vrs 9 có hỗ trợ unicode tiếng Việt).

Bác nào cần tôi sẽ upload cho

Cheers

Hic

Trời. Bác này đúng là người luôn đi sau thời đại. SPSS 14 (đã ra 15), Statistica 7, Endnot X đã được dùng nát bét mà bây giờ lại muốn đưa đồ cổ lên.

Re: Hic

Nguyễn Trần Linh said:
Trời. Bác này đúng là người luôn đi sau thời đại. SPSS 14 (đã ra 15), Statistica 7, Endnot X đã được dùng nát bét mà bây giờ lại muốn đưa đồ cổ lên.

Ối!! Đúng là em đi sau thật.
Thực sự em cũng có Statistica vr 7 nhưng là pm có bản quyền của trường nên không thể share
Endnote vr 9: là phần mềm có bản quyền đàng hoàng chứ không phải crack.
Bác có Endnote X thì share cho em với, trường em nó chưa mua cái bản này.

Thank you

Cám ơn bác Linh nhiều
Bác đưa cho em nhiều bản thế em biết chọn cái nào. Những bản này có khác nhau không bác? ver X này có khác gì nhiều so với ver 9 không?

Chu Thế Cường said:
- Phần mềm Thống kê SPSS vr 11 và Statistica vrs 6
- Phần mềm Endnote vrs 7, vrs 8, vrs 9 (dùng để quản lý citations, vrs 9 có hỗ trợ unicode tiếng Việt).

Bác nào cần tôi sẽ upload cho

Cheers

--> Anh có thể post cho em 2 cái phần mềm thống kê được ko ạ? Nhưng đừng chơi rapidshare nhé, em bó tay với thằng này đó. Có cả file Help cho mấy phần mềm đó thì anh gửi luôn nhé.
Cảm ơn nhiều.

Chu Thế Cường said:
Cám ơn bác Linh nhiều
Bác đưa cho em nhiều bản thế em biết chọn cái nào. Những bản này có khác nhau không bác? ver X này có khác gì nhiều so với ver 9 không?

Bản X khác khá nhiều so với 9 nên các library cần phải upgrade. Trước đây library chỉ có 1 file thì bây giờ nó có thêm 1 folder đi kèm . Ngoài ra bản X tiện lợi cho việc quản lý các file fulltext dạng pdf đi kèm với mỗi tài liệu. Có thể drag n drop như các phần mềm quản lý bài hát. Chi tiết xem trang chủ EndNote.

To Lâm:
Tôi có thể upload cho bạn 2 phần mềm đó, nhưng sợ múa rìu qua mắt thợ, vả lại anh Linh đã có version cao hơn của 2 phần mềm đó nên bạn có thể nhờ anh ấy.

To bác Linh:
Statistica 7 của em chỉ có license 1 năm, bác có thể share cho em cái date code để dùng forever được không?

Một lần nữa cám ơn bác
Cường

Em cũng chưa sử dụng ngay 2 cái phần mềm này, chỉ chợt thấy mọi người có mà sau này chắc sẽ cần nên nhờ post lên luôn :d
Còn nếu đang cần thiết cái gì chắc là em cũng theo cách bác Lương.
Tóm lại bác nào có lòng hảo tâm thì đưa lên đây hộ em với (version cao nhất hay ko cao nhất cũng được). Em muốn chơi thử mấy đồ đó.
Thanks!

Re: Hic

Nguyễn Trần Linh said:

Chào bác Cường và bác Linh,

Nhờ hai bác đưa hai cái phần mềm thống kê lên cho anh em thử dùng với. Xin cám ơn!

Hùng

@ Bác Linh và bác Cường: Hai bác có thể upload bản Statistica 6 or Statistca 7 lên cho anh em dùng được không ạ? Nhiều người cần và em cũng cần nữa
Thanks hai bác nhiều

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back