Offline SHVN Hà Nội fixed 30/12/2010

@all: anh em vào ghi tên tham gia đi!!!! Thứ 2-3 tuần sau là em ... invite/confirm = SMS roài, mới tầm hơn 10 người thì gọi là ... ít quá!!!
Mục đích của Anh, em admin mở ra diễn đàn là để những anh, em khác trong ngành sinh học của Việt Nam gặp, gỡ giao lưu. Tôi nghĩ nếu anh chị em nào có năng lực thì cứ đảm nhận vai trò "chủ xị" đi, hihiih. Mình cũng muốn ra nhưng vào phút chót lại không đi được, tiếc quá...
Bác Đại nói cũng có điểm sai,vì em đọc quy định diễn đàn thấy nhiều điểm khác:
8. Nói thêm đôi lời
Định hướng của diễn đàn này không phải là vui vẻ xả hơi. Chúng tôi rất mong muốn diễn đàn đông thành viên, nhiều bài viết nhưng điều này chỉ có giá trị khi nội dung các cuộc trao đổi, thảo luận của chúng ta không phải là những chuyện vô bổ, tào lao.
Vì vậy, quan điểm của ban quản trị là: Chất lượng hơn số lượng. Thà rằng diễn đàn có ít thành viên, chứ không chào đón những người vào đây nói chuyện bừa bãi, không tuân thủ quy định, thiếu tôn trọng người khác.
Tất cả những bài viết có tính khoa học dù đúng hay chưa đúng đều được chúng tôi tuyệt đối tôn trọng và không bao giờ xóa bỏ hay sửa chữa. Nếu có chăng chỉ là sửa câu chữ hay cách trình bày của những bài quá cẩu thả.
.....
Cho dù bạn là ai, bạn biết rất nhiều hay bạn biết rất ít, thì bạn cũng chỉ nên tham gia diễn đàn này nếu bạn đông ý với những quy định trên. Quan trọng hơn, hãy chỉ tham gia nếu thấy đây là nơi phù hợp với mình.
Mong các bạn hiểu!
Ban quản trị!

Riêng vụ gặp gỡ giao lưu như các diễn đàn khác thì chắc là ít, mà mục đích trao đổi học thuật thì mới nhiều! Do vậy, off ẹp ở bên mình mới khó ...
Chẳng thế mà cái vụ Quỹ phát triển SHVN chìm xuồng mãi ....

Hi
Cho tôi xin 10 phút "quảng cáo", đề xuất ý tưởng thành lập CLB Sinh học, tài trợ.
Ý kiến góp ý: Nếu đơn giản chỉ là một buổi off bình thường thì bình thường quá. Mọi người nên có khoảng 60 phút họp bàn công việc một chút trước khi vào khâu " ăn uống - giải trí".
Nội dung cần bàn:
- Tại sao SHVN chưa phát triển? ---> Hướng giải quyết? Hướng phát triển cho SHVN,....
- Thành lập CLB Sinh học ----> phương hướng hoạt động, ban chấp hành lâm thời....
- Quỹ SHVN: Nguồn tài trợ, mục đích sử dụng...

Mình vừa bị "bỏ bom" một bài báo cáo ở BV Từ Dũ, nên có lẽ rảnh trong thời gian này. Xin phép được xung phong vào ban tổ chức. Nếu được thì phụ trách 60' "hội nghị Diên Hồng". (sẽ có Presentation trên máy tính). Nếu việc này được thông qua, thì xin phép tạm tuyển một em thư ký cho việc ghi chép lại ý kiến của buổi off.

HAI
Great idea! Hehe, em thấy ý tưởng của anh rất tuyệt vời. Em tiện thể có 10 phút quảng cáo thêm. Hiện tại ở Viện công nghệ sinh học - Công nghệ thực phẩm, trường đại học Bách Khoa Hà Nội cũng đang có mô hình CLB sinh viên FOBIC. Hiện nay, định hướng hoạt động của câu lạc bộ là qua các buổi thực hành sản phẩm (thực phẩm) theo công nghệ mà các giảng viên và sinh viên Viện CNSH - CNTP nghiên cưu để học và kiểm chứng những kiến thức lý thuyết mà sinh viên đã được học trên lớp (Học đi đôi với hành). Ngoài ra, CLB còn tổ chức những buổi tham quan các nhà máy thực phẩm tại những địa bàn xung quanh khu vực Hà Nội (tăng cường hiểu biết môn Quá trình thiết bị). Qua mối quan hệ của các thầy cô giáo trong Viện, CLB FOBIC đã tổ chức được cho sinh viên tham quan các nhà máy Bia Hà Tây (Hiện nay là Bia châu Á - Thái Bình Dương), bia Hà Nội, Sữa Hà Nội, Rượu Anh Đào, Mì ace-cook, Hải Hà kotobuki...Bên cạnh đó, CLB FOBIC cũng mở những lớp đào tạo kỹ năng mềm cho sinh viên.

Khó khăn lớn nhất hiện nay là của CLB là thu hút các bạn SV ngành Công nghệ sinh học trong Viện bởi vì khó có điều kiện thí nghiệm sinh học. Vì vậy, CLB Sinh học do các anh, chị trong diễn đàn mở ra là cơ hội lớn để hợp tác và giao lưu. Thực tế, CLB FOBIC rất mong muốn sẽ mở rộng được phong trào nghiên cứu khoa học ngành CNSH của sinh viên. Hi vọng đây sẽ là cơ hội mới tốt đẹp, tin mới tốt đẹp ùa tới trong năm mới.

Hehe, hết 10 phút quảng cáo :p
PS: Em xí chức lon ton trong BTC có được hok ạ, à cho em làm trưởng ban ăn chơi, nhảy múa thì tốt :)) Em chỉ có kinh nghiệm hoạt động Đoàn hội trong thời sinh viên thôi

Hi NChicken
Chắc sau buổi off sẽ gặp riêng về việc CLB FOBIC. BioNet luôn ủng hộ việc phát triển các CLB như thế này. "Nghèo cũng phải cho con đi học", ủng hộ hết mình.

Em có kinh nghiệm tổ chức thì phối hợp với Huân, lên chương trình chi tiết đi.
Đề nghị Admin cho cái thông báo ra trang chủ và forum để mọi người biết tham gia.
Thân:hoanho:

Riêng cái này thì em không có ý kiến bác Hải nhé! Đoạn đầu em cũng í tưởng í cò nhiều lắm, nhưng đợt này các admin/mod trong 4room làm sao ấy! Đến ý tưởng vận động tài trợ cho quỹ được đưa ra còn chẳng ai ngó ngàng nữa là!
Mục đích ọp-ẹp của em làn này là xả stress, gặp anh chị em lâu không gặp và giao lưu anh chị em mới ...!!! Cũng lâu lắm em với bác không :cheers: cái bác nhỉ?
Em thấy sinh học Việt Nam phát triển mà, sao lại cần phải đặt ra câu hỏi đó.
Em thấy phải hỏi là: 'làm thế nào để mở rộng địa bàn hoạt động của sinh học, mọi người vào đây phải hoạt động như thế nào để đúng với mục tiêu của diễn đàn..."

Em không tham gia off nhưng có ý kiến thế!:???:

Các culi của shvn đều đang xa vợ, còn 1-2 người ở VN nhưng gần như không còn active. Có cu Hưng về VN đúng thời gian ọp đó, coi như đại diện cho chi bộ culi, có gì ở buổi ọp các bác cứ nhè nó mà táng cho em.

Anh em ọp lần này có ý tưởng gì thì tự đứng đứng lên tổ chức lãnh đạo thực hiện luôn. Coi qua toàn người năng lực đầy mình: Già thì nhiều tiền còn trẻ thì nhiều time :mrgreen:. Coi như các bác chính là admin/mods lâm thời của shvn đê :mrgreen:.

Các culi của shvn đều đang xa vợ, còn 1-2 người ở VN nhưng gần như không còn active. Có cu Hưng về VN đúng thời gian ọp đó, coi như đại diện cho chi bộ culi, có gì ở buổi ọp các bác cứ nhè nó mà táng cho em.

Anh em ọp lần này có ý tưởng gì thì tự đứng đứng lên tổ chức lãnh đạo thực hiện luôn. Coi qua toàn người năng lực đầy mình: Già thì nhiều tiền còn trẻ thì nhiều time :mrgreen:. Coi như các bác chính là admin/mods lâm thời của shvn đê :mrgreen:.

à, hóa ra trình độ gõ của em còn nhanh hơn bác chuyển topic hehe:mrgreen:

Cập nhật: Lịch off - Thời gian và địa điểm: Pls call Huân 0983.259.233
Xin lỗi anh em vì đưa ra lịch muộn quá, năm hết tết đến nên bận quá... giờ mới đăng lên được.

+ Chương trình:
  • Ca 1 = cafe chém gió, giới thệu, trao đổi nói chuyện, chờ đợi anh chị em đến. Có thể có trao đổi góp ý cho SHVN, chương trình hoạt động ... (theo ý bác Luyện Quốc Hải - Cái này nhờ anh Hải chủ trì nhé)...
  • Ca 2 = chén tạc chén thù, tăng thêm phần thân mật. Địa điệm có thể là một trong rất nhiều quán bia ở dọc Trần Duy Hưng - Lê Văn Lương
  • Ca 3: Có thể là trà đá chém gió tiếp ở SVĐ Mỹ Đình (có cả karaoke free nhé) hoạc chương trình chúng ta hát cho nhau nghe tại một địa điểm karaoke nào đó! Em dự định đặt phòng ở karaokie 81 Thái Thịnh.
  • Ca 4: Private ....
+ Thơì gian:
  • Ca 1: từ 5h30 tới 6h30 chiều, này 30/12 (tức ngày mai). Lưu ý là em đón tiếp đại biểu :)socool:) từ 5h)!!
  • Ca 2: từ tầm 7h-8h30
  • Ca 3: từ 8h30 đến ... ca 4.
+ Địa điểm:
- Ca 1 only: Tại V-cafe, tầng 18 tòa nhà Viglacera -(Đối diện với Trung tâm Hội nghị Quốc gia), Đại lộ Hùng Vương (đường Láng - Hòa Lạc).

Nói thêm một tí về địa điểm: có thể xa - có thể gần với toàn thể an chị em, nhưng chẳng ai tư vấn hay cho em một địa điểm tốt hơn nên em chọn luôn V-cafe. ACE vui lòng không than phiền xa-gần hộ em nhé, (y)!
Cũng nói thêm một tí, là tầng 18 - Viglacera tower có view rất đẹp, nhìn xuống Phạm Hùng - Khuất Duy Tiến - Trần Duy Hưng - ĐL Thăng Long, ace tới sớm, chụp ảnh tẹt ga ...

Vui lòng thông báo tới các anh chị em khác trong diễn đàn cùng tham gia.
Huân: 1.000.000
Nguyễn Trường Khoa: 500.000
.....................
Luyện Quốc Hải ...
Nguyễn Xuân Hưng ...
Đăng Trần Hoàng ...
...Updating....

HI
Cuối cùng đã có lịch.
Ok.
Nhìn chung, nên Ca 1-ca2 - ca3 - ca4 đều ở khu vực trần duy hưng cho tiện, ko phải di chuyển xa (nhất là sau ca 2, và trời thì lạnh). Có biết một số chỗ.

:sexy:.
BIONET VIỆT NAM: 1.000.000

Mọi người nên đúng giờ để cho kịp các chương trình nhé.

Cập nhật: Lịch off - Thời gian và địa điểm: Pls call Huân 0983.259.233 / 0943.281.666
Xin lỗi anh em vì đưa ra lịch muộn quá, năm hết tết đến nên bận quá... giờ mới đăng lên được.

+ Chương trình:
  • Ca 1 = cafe chém gió, giới thệu, trao đổi nói chuyện, chờ đợi anh chị em đến. Có thể có trao đổi góp ý cho SHVN, chương trình hoạt động ... (theo ý bác Luyện Quốc Hải - Cái này nhờ anh Hải chủ trì nhé)...
  • Ca 2 = chén tạc chén thù, tăng thêm phần thân mật. Địa điệm có thể là một trong rất nhiều quán bia ở dọc Trần Duy Hưng - Lê Văn Lương
  • Ca 3: Có thể là trà đá chém gió tiếp ở SVĐ Mỹ Đình (có cả karaoke free nhé) hoạc chương trình chúng ta hát cho nhau nghe tại một địa điểm karaoke nào đó! Em dự định đặt phòng ở karaokie 81 Thái Thịnh.
  • Ca 4: Private ....
+ Thơì gian:
  • Ca 1: từ 5h30 tới 6h30 chiều, này 30/12 (tức ngày mai). Lưu ý là em đón tiếp đại biểu :)socool:) từ 5h)!!
  • Ca 2: từ tầm 7h-8h30
  • Ca 3: từ 8h30 đến ... ca 4.
+ Địa điểm:
- Ca 1 only: Tại V-cafe, tầng 18 tòa nhà Viglacera -(Đối diện với Trung tâm Hội nghị Quốc gia), Đại lộ Hùng Vương (đường Láng - Hòa Lạc).

Nói thêm một tí về địa điểm: có thể xa - có thể gần với toàn thể an chị em, nhưng chẳng ai tư vấn hay cho em một địa điểm tốt hơn nên em chọn luôn V-cafe. ACE vui lòng không than phiền xa-gần hộ em nhé, (y)!
Cũng nói thêm một tí, là tầng 18 - Viglacera tower có view rất đẹp, nhìn xuống Phạm Hùng - Khuất Duy Tiến - Trần Duy Hưng - ĐL Thăng Long, ace tới sớm, chụp ảnh tẹt ga ...

Vui lòng thông báo tới các anh chị em khác trong diễn đàn cùng tham gia.
.....................
Luyện Quốc Hải ...
Nguyễn Xuân Hưng ...
Đăng Trần Hoàng ...
...Updating....

mai em đi làm tới 6h tan ca, sau đó bắt xe bus sang bên Big C, hixhixhi. có ai gần đại học y HN ko, cho em quá giang với

Update về tài trợ:
Luyện Quốc Hải: 1.000.000
Nguyễn Xuân Hưng ...
Đăng Trần Hoàng ...
...Updating....

Attachments

• DS_SHVN_update 29-12-2010.doc
    37.5 KB · Views: 10
Chúc ACE off vui nhé. Tiếc quá, tiếc quá, mình không về kịp, hy vọng lần sau có thể off cùng mọi người.
Cà nhà vui nhé, chụp ảnh, video up lên diễn đàn cho ACE cùng tiếc nhé.
Huân có thể lập danh sách tổng hợp thông tin của ACE(đ/c, cơ quan, sdt...) sau này có đ/k còn liên lạc.
ok !:sad:
Cho gửi tới toàn thể ACE nhà mình một ly nhé :cheers:!:cheers (tự an ủi mình vậy).

Chúc ACE off vui nhé. Tiếc quá, tiếc quá, mình không về kịp, hy vọng lần sau có thể off cùng mọi người.
Cà nhà vui nhé, chụp ảnh, video up lên diễn đàn cho ACE cùng tiếc nhé.
Huân có thể lập danh sách tổng hợp thông tin của ACE(đ/c, cơ quan, sdt...) sau này có đ/k còn liên lạc.
ok !:sad:
Cho gửi tới toàn thể ACE nhà mình một ly nhé :cheers:!:cheers (tự an ủi mình vậy).

Chúc bác đón tết tây bên .. tàu vui vẻ:mrgreen:!
Về VN nhớ gọi em để em còn xin quà đấy! Em cũng có quà cho bác nữa ...

Update về tài trợ:
Luyện Quốc Hải: 1.000.000
Nguyễn Xuân Hưng ...
Đăng Trần Hoàng ...
...Updating....

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065