Mọi người giúp em về cách phân biệt, nhận biết chất vs

yêu_sinh_học_98

Junior Member
Em năm nay lên lớp 9. Lớp 8 cũng đã học một số bài về nhận biết, phân biệt chất nhưng chưa sâu. Năm nay các bài trong sách có nhiều bài về nhận biết:mygod:. Mong mọi người giúp em cách để học dạng đó và nếu có bài tập thì càng tốt. Cám ơn nhiều :).

:rose: Chị có lời khuyên em nên sang diễn đàn h2vn.com, ở đó là diễn đàn hóa, người ta có nhiều dạng bt cho em hơn và cũng hướng dẫn em cụ thể hơn vì đây là diễn đàn sinh học em ạ!

bạn này mình nghĩ muốn nhận biêt tốt trc hết phải học thuộc bảng tuần hoàn cái đã theo cách loại suy rất dễ thuộc :))
Chúc bạn thành công

Em nên chuyển sang forum.dayhoahoc.com thi tốt hơn em ạ, đây là diễn đàn hoá học nên có gì em sẽ được các anh chị giúp đỡ dễ dàng hơn. Theo anh nếu muốn học tốt các dạng bài tập về nhận biết thì trước hết em phải thuộc bảng tính tan và đặc tính hoá học của bazơ, axit, muối,…

Em năm nay lên lớp 9. Lớp 8 cũng đã học một số bài về nhận biết, phân biệt chất nhưng chưa sâu. Năm nay các bài trong sách có nhiều bài về nhận biết:mygod:. Mong mọi người giúp em cách để học dạng đó và nếu có bài tập thì càng tốt. Cám ơn nhiều :).
Mình nghĩ bạn nên post đề trực tiếp thì sẽ nhận được lời giải trực tiếp hơn là làm thế này :p:hoanho:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back