Kĩ thuật phân tích cảm quan

Lê Đoàn Thanh Lâm

Senior Member
Cho em hỏi có ai biết sách về kĩ thuật phân tích cảm quan , có thể chỉ cho em được không ạ? Em đang rất cần ạ.
Cám ơn mọi người đã quan tâm.

Lê Đoàn Thanh Lâm said:
Cho em hỏi có ai biết sách về kĩ thuật phân tích cảm quan , có thể chỉ cho em được không ạ? Em đang rất cần ạ.
Cám ơn mọi người đã quan tâm.
Lâm à...
em cần tài liệu TA hay Việt, và cụ thể cho từng sản phẩm hay kỹ thuật chung vậy ...
anh chỉ có vài bản về thức ăn chăn nuôi, sản phẩm thuỷ sản ... nếu em cần thì anh sẽ chuyển cho ...

(anh cũng đang tìm, sưu tầm kỹ thuật phân tích cảm quan nhưng chua có bản nao chung cho tat cả các loại ...)

:lol:

Em thì học sach tiếng Pháp, tuy nhiên ở trường em có quyển tiếng việt nói chung về phân tích cảm quan: thế nào là phân tích cảm quan,thế nào là các giác quan và các cảm nhận của chúng đối với các kích thích như thế nào, ?thành viên gồm những bộ phận nào, huấn luyện hội đồng ra sao, rồi các phương pháp phân tích như cặp đôi, cặp ba, A-khôngA, cho điểm phân tích, cho điểm thị hiếu, cách xử lý số liệu đối với các phương pháp đó, theo em cũng khá đầy đủ về phân tích cảm quan nói chung. Nếu anh cần gấp, anh cho em địa chỉ,em sẽ nhờ thằng bạn em sắp về HP gửi qua cho anh ạ.
Còn em chưa có tài liệu nào về cảm quan riềng cho từng ngành nhỏ như bia, rượu, xuc xích, sữa... Anh có mấy cái đó không ạ?Anh đang làm về thủy sản ạ?

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back