Humana project (on going)

Cầu cứu:

Báo cáo với anh Dũng và anh em trong dự án Humana. Hiện nay do em đang rất bận nên chưa thể hoàn thành được nhiệm vụ mà tổ chức giao. Vậy có đồng chí nào hảo tâm và có thời gian rảnh có thể giúp tôi phần việc được giao không?

Phần của tôi là từ 111->112->113->114->115->116
Cám ơn các đ/c nhiều

Em xin làm thay nhiệm vụ của anh Nghĩa. Bác nào gửi bản hướng dẫn cho tôi với! He he! Tháng này đang được dùng Net free! (Mà thực ra down sách thì đâu có tốn, toàn down cái gì đó không biết nữa ?:D)

Chờ tin tốt lành!

nhuongngv@yahoo.com

Trần Hoàng Dũng said:
01. Vào trang này

http://lane.stanford.edu/online/ebbrowse.html?a=a&t=book

02. Ngó xuống bất kỳ cuốn sách nào có chữ

Fulltext BioMedProtocols

03. Click vào phần fulltext, nó sẽ dẫn ta vào Humana, khi nó đòi pass thì "móc ra và đập vào mặt nó".

Cái pass này là do a Linh cung cấp đấy.

04. XOng click vô mục BOOK (ô thứ 3 hàng trên cùng)

05. Ở ô Series chọn Methods in Biology hay Medicine

06. Ô Volume đánh volume cần load, kết quả hiện ra, ta đi dần dần vào volume đó để load.

Chú ý khi đánh 54, 99 .. (hai chữ số) sẽ có thể ra nhiều kết quả vì nó hiểu là 154, 254 và cả 354 ... khi đó ta chịu khó dò tìm đúng volume 54 cần load.

Khi vào được Table of contents, có thể dùng chuột phải ?click vào chữ READ NOW rồi save chương này vào ô đĩa, chú ý khi file cần load có dấu hiệu ADOBE là ok, còn nó có dấu hiệu html tức là nó đòi download ticket, khi đó ta open in new window rồi đánh 5 chữ số ngẫu nhiên của nó.

Mọi vấn đề có thể đưa lên đây cho thiên hạ giúp đỡ.

07. Save file theo công thức

XXX-tên chuyên đề của volume - Biology or Medicine

XXX là số volume

tên chuyên đề của volume ?- mỗi volumer có 1 tên chuyên đề riêng, các anh chị copy để đât tên file

đuôi biology hay medicine để chỉ định nó thuộc Bộ Methods nào.

08- Sau đó dùng yousendit gửi thành quả của mình cho mọi người.

Mô phật lạy thánh ala phù hộ độ trì cho cái account này đừng chết sớm, amennnnnnnnnnnnnnn.

PS: To a Linh, nếu anh có hứng thú lấy trọn 2 bộ Methods này tui sẽ tìm cách gửi cho anh.

Trần Hoàng Dũng said:
đó là Med, bảo Nghĩa chuyển uername và pass cho bạn.

Em đã chuyển Usename và Pass cho Nhương nhưng địa chỉ email mà Nhương cho trên diễn đàn bị trả ngược lại. Sai email hay sao Nhương. Bạn có thể email lại cho mình: nghiacnshbk@yahoo.co.uk để mình reply lại cho chính xác.

Rất tiếc! 8) ?Account đó die rồi hay sao đó! Anh Dũng có acc nào khác gửi cho em để em hoàn thành sớm cho!

Trần Hoàng Dũng said:
07. Save file theo công thức

XXX-tên chuyên đề của volume - Biology or Medicine

XXX là số volume

tên chuyên đề của volume ?- mỗi volumer có 1 tên chuyên đề riêng, các anh chị copy để đât tên file

đuôi biology hay medicine để chỉ định nó thuộc Bộ Methods nào.

Cho em hỏi ?tên chuyên đề của ?Volume ở đây là tên của cả volume (sau khi đã nối lại) hay tên của từng chương của Vol?

Mỗi chương load về đều có phần index ở cuối! ?8) Nếu nối lại, cắt đi cũng mệt đây! Be be! ?:roll:

Dear ALL

Bộ Methods in Molecular Biology cơ bản đã hoàn tất, tui đã coi và kiểm tra và bổ sung các chương còn thiếu nằm rải rác trong các volume trước , với các volume chứa các file rời rạc cũng được kết nối thành 1 file đơn.

Ngoài ra volume từ 331 đến 348 cũng đang được Humana đưa dần dần, cụ thể là: 331, 332 , 334, 335, 336, 337, 338, 339, 341, 342, 343, 348 (tổng cộng 12 volumes); thiếu 333, 344, 345, 346, 347

Có anh chị nào có nhã ý load tiếp những volume mới kô? New account sẽ được chuyển cho các anh chị.

Bộ Medicine sẽ làm sau khi Nhương làm xong.

Em làm từ Vol 329 ->>> của bộ Bio luôn cho! Med xong được 3 Vol rồi! Tối nay sẽ load nốt!

Có nhiều người load acc này ko hả anh. Tối nay em bị limit rồi nên chưa load được 114-116. Em tạm thời gửi cho anh 3 Vol đã load được. Email của anh là gì?

Nguyễn Văn Nhương said:
Em làm từ Vol 329 ->>> của bộ Bio luôn cho! Med xong được 3 Vol rồi! Tối nay sẽ load nốt!

Em làm từ 329 hay 339? Em làm đến đâu rồi nói để tui tiếp tục.

P/S: Tui quá ư là bực bình, làm cái gì mà vô phần tài liệu cứ phải nhập tên ông Giáp liên tục vậy, chỉ cần nhập 1 lần là đủ, làm cái gì mà chuyển từ thread này sang thread khác cũng bắt nhập nữa là sao. Thái quá bất cập.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back