Học tiếng anh ở đâu tốt? Làm sao để phát âm tiếng anh được?

pbd255

Junior Member
Mình đang ở quận bình thạnh, tphcm. Mình đang tìm chỗ học tiếng anh để giao tiếp tốt khi đi làm.
Ai biết chỗ nào ok chỉ mình nhé.
Xin cảm ơn

Mình là sinh viên năm cuối, khả năng tiếng Anh của mình cũng kém vô đối, chỉ sợ ra trường không tìm được việc, mình cảm thấy học tiếng Anh thật khó quá!, mình chẳng theo kịp mọi người.

mình đang tìm hiểu 3 chỗ acet, ili, vus, mà thấy học phí ACET VỚI VUS MẮC quá chừng, đang tim hiểu chỗ anh ngữ ILI q10 xem, nghe đồn chỗ đó học cũng ok mà học phí hơi cao

mình đang tìm hiểu 3 chỗ acet, ili, vus, mà thấy học phí ACET VỚI VUS MẮC quá chừng, đang tim hiểu chỗ anh ngữ ILI q10 xem, nghe đồn chỗ đó học cũng ok mà học phí hơi cao
Mình nghe nói Vus thì cũng chỉ ok tháng đầu tiên thôi, mấy tháng sau học cũng chán không có động lực. Kiểu ai giỏi rồi mới vô VUS học nổi ấy.
ILI thì mình mới nghe lần đầu bạn tìm hiểu rồi chia sẻ với nhé.

Mình nghe nói Vus thì cũng chỉ ok tháng đầu tiên thôi, mấy tháng sau học cũng chán không có động lực. Kiểu ai giỏi rồi mới vô VUS học nổi ấy.
Tiếng anh dễ học nhưng mà ngặt một nổi là trong trường học thì học để thi nên không nói chuyện được . Còn mà học trong trung tâm thì hơi đông nên khó tiếp thu lắm . Ước gì có cơ hội ra nước ngoài nói chuyện với người ta thì mình sẽ tự tốt hơn thôi

Em nên tự học một thời gian cho đỡ tốn tiền phụ huynh, khi nào trình độ đỡ đỡ rồi thì đi học ngoài để luyện nói.

Cứ VOASpecialEnglish, ESLPOD, TEDx và phim Mỹ có phụ đề mà phang . Ngày nào cũng vài tiếng thì chẳng mấy chốc là giỏi, nhưng mà nói thì dễ chứ tập thành thói quen thì khó lắm.
Anh chỉ có thói quen xem phim đều đặn thôi.

Sau đó đăng ký học trung tâm chất lượng 1 chút, theo anh thì nên vào thành phố Hồ Chí Minh mà học: VUS, ILA, Action English, Wall Street English, ...
Đó là những nơi a thấy tạo môi trường kích thích nói tiếng Anh nhiều, Thực hành được nhiều e có thể thử chỗ nào thấy thích thì học.

Em nên tự học một thời gian cho đỡ tốn tiền phụ huynh, khi nào trình độ đỡ đỡ rồi thì đi học ngoài để luyện nói.

Cứ VOASpecialEnglish, ESLPOD, TEDx và phim Mỹ có phụ đề mà phang . Ngày nào cũng vài tiếng thì chẳng mấy chốc là giỏi, nhưng mà nói thì dễ chứ tập thành thói quen thì khó lắm.
Anh chỉ có thói quen xem phim đều đặn thôi.

Sau đó đăng ký học trung tâm chất lượng 1 chút, theo anh thì nên vào thành phố Hồ Chí Minh mà học: VUS, ILA, Action English, Wall Street English, ...
Đó là những nơi a thấy tạo môi trường kích thích nói tiếng Anh nhiều, Thực hành được nhiều e có thể thử chỗ nào thấy thích thì học.
Trong mấy chỗ anh giới thiệu có chỗ nào tầm giá sinh viên học ok k ạ? Wall Street English, ILA với VUS thì mắc quá.

Trong mấy chỗ anh giới thiệu có chỗ nào tầm giá sinh viên học ok k ạ? Wall Street English, ILA với VUS thì mắc quá.
Mấy chỗ bạn nêu trên mình có đi hỏi thử thì toàn tầm giá 4tr tuỳ khoá học giúp mình đạt được gì.
Mà chỗ Action English và Vus thì mình thấy được nhiều clip học viên với được recommend nhiều nhất.
Bạn thử tìm hiểu xem hình như đang có cho học thử miễn phí ấy.

học phát âm tốt thì phải học với người nước ngoài mới ok, mà giờ để học với giáo viên nước ngoài hết với mức học phí rẻ thì khó tìm lắm, mình tìm có thấy trung tâm Action English đó, mà không biết sao, thấy mấy bạn khen trung tâm dữ lắm.

học phát âm tốt thì phải học với người nước ngoài mới ok, mà giờ để học với giáo viên nước ngoài hết với mức học phí rẻ thì khó tìm lắm, mình tìm có thấy trung tâm Action English đó, mà không biết sao, thấy mấy bạn khen trung tâm dữ lắm.

Mình mới vừa thử 1 buổi học Free bên này và được hỗ trợ online 2 ngày. Ngay chi nhánh Điện Biên Phủ gần chợ Bà Chiểu.
Tư vấn viên cũng nhiệt tình, mình cũng không bị ép dí đóng tiền liền như ở mấy trung tâm khác, muốn học thì tự đóng thôi nên mình cũng đỡ sợ.
Được cái sau buổi tư vấn, mình cũng thấy được lí do tại sao mình không giao tiếp được. Do mình nói sai chứ được thử giao tiếp với người nước ngoài phát âm theo kiểu trợ giảng chỉ thì nói người ta hiểu ngay.
Tuyệt nhất là chị tư vấn viên dễ thương còn cho mình cái lộ trình học từng tháng, theo sát mình từng âm 1 nên mình tiến bộ nhanh lắm, học gì là được dùng ngay. Cảm giác hiểu được những gì người ta nói đã gì đâu ấy <3.

Chỉ có 1 cái lo cuối là: Cũng có nhiều người nói là học thử thì nó tốt nhưng không biết học chính thức còn được vậy không?

Có gì mình học chính thức thử rồi review tiếp.

Anh thì cũng từng học thử nhiều rồi, không quan trọng là em trung tâm nào ổn hay không.
Quan trọng là khi em học em thấy mình hợp với cách dạy của trung tâm đó. Trợ giảng, cô giáo dạy trực tiếp cho e phải có 2 yếu tố:
- 1 là truyền được lửa, lợi ích của việc học tiếng Anh thực sự dùng được cho em
- 2 là họ có chuyên môn, giúp e xử lí được nhiều tình huống thực tế trong cả giao tiếp lẫn cả ngữ pháp.

Nên theo anh thì học ở những nơi có môi trường cho em luyện nói liên tục sẽ giúp e cọ xát khả năng giao tiếp hơn.

Nói thật chứ mình lúc trước cũng ko thích nó lắm vì nó vừa khó học lại khó nhớ nhưng vì tốt nghiệp mà ko giao tiếp được thì coi như nằm nhà nên mình cũng phải cố gắng lê thân đi tìm nơi học giao tiếp, tìm hiểu cũng nhiều nơi lắm nhưng mà chỗ nào cũng học được vài ngày là bỏ ngang quá nản vì thực trạng trung tâm anh ngữ thì nhiều quảng cáo nhan nhản cam kết này nọ mà chất lượng giảng dạy thì lại quá tệ nên mình đã từng có ý định buông xuôi nhưng mà cũng may là ngay chỗ mình làm thêm có nhỏ bạn nó cũng đang học thêm anh văn giao tiếp nó chỉ cho mình biết trung tâm anh ngữ ILI. Lúc mới qua trường ấn tượng nhất với mình là trường thì nhỏ mà học viên đông quá chừng vào ngồi đợi tới lượt mình tư vấn học mình có nói chuyện với 1 nhỏ em học bên đó, bé đó bảo em học ở đó được 3 khóa rồi và khóa nào Gv cũng dạy hay hết nên thích lắm, nói chung là lúc mới vào trường mình đã có cảm giác an toàn rồi. Vì thấy trường khá nhỏ nằm trong hẻm chứ ko ở mặt tiền như những nơi khác quy mô cũng ko có gì đồ sộ ko thấy quảng cáo gì lun...địa chỉ đi tìm muốn khóc lun,nhưng mà tìm được tự nhiên thấy khỏe trong người vì thấy Hv đông quá chừng..(nói chung là mình tự nghĩ trong lòng ngta giảng dạy thế nào thì 1 địa chỉ nhỏ thế này mới có học viên đông chừng ấy chứ), đúng ko????

Nghĩ là làm mình xin đăng kí làm bài test sau khi thầy Nilson test cho mình test xong có kết quả mình đăng kí hẹn hôm sau đóng học phí. Nói chung là ấ tượng ban đầu là Gv cho tới nhân viên khá thân thiện và nhiệt tình vui vẻ nữa, không khí ko giống như những nơi mình từng đi học qua. Nói chung là từ đó tới hiện tại mình thấy an tâm và hài lòng khi theo học tại ILI lắm. Bạn chủ thớt nếu cần thì tham khảo thêm xem sao hén.

Học tiếng anh cần các yếu tố động lực, tinh thần .
Tiếp thêm động lực và tinh thân học cho bản thân.
Về trung tâm học anh văn tốt thì tham khảo bên quận 10 chỗ địa chỉ gần cv lê thị riêng.
trung tâm là chỗ học tốt với môi trường 100% gv nước ngoài

:yeah::yeah:Nhiều bạn chưa biết chỗ học anh văn này, nó nằm ngay trong hẻm đằng sau cv lê thị riêng. Chưa biết thì tìm hiểu và đến trung tâm tham khảo mà học anh văn nhé cả nhà, chỗ này học tốt, gv nước ngoài suốt khóa , dạy nhiệt tình, mà học rất tiến bộ:hoanho:
:cuchuoi::cuchuoi::cuchuoi::cuchuoi::cuchuoi:

Mình đang ở quận bình thạnh, tphcm. Mình đang tìm chỗ học tiếng anh để giao tiếp tốt khi đi làm.
Ai biết chỗ nào ok chỉ mình nhé.
Xin cảm ơn
Theo mình nghĩ, để giao tiếp tốt bạn nên xem nhiều phim Mỹ và có một lượng từ ngữ nhất định công với giọng điệu khá chuẩn Mỹ thì ra đường là gặp tây. Bạn sẽ nói tiếng Mỹ như người Mỹ luôn. Còn để biên dịch làm nghề dịch thuật như mình thì bạn nên mua sách Toelf về nghiên cứu. Chỉ 1 đến 2 năm là bạn có vốn từ khá rồi. 5 năm sau bạn sẽ tư duy tiếng Anh như người bản xứ luôn.

Mình là kỹ sư công nghệ thông tin tốt nghiệp đại học FPT ! Tiếng anh bây giờ là ngôn ngữ chung rất quan trọng. Bạn muốn học tiếng anh chuyên ngành gì ? Điều quan trọng ở các trung tâm tiếng anh đó là thầy cô phải truyền được cảm hứng để học tiếng anh, rồi và bạn phải thật nghiêm túc luyện tập nhiều hơn có môi trường giao tiếp , Kiên trì thì học tiếng anh không hề khó ! Chúc bạn thành công

Em tìm hiểu học nhiều nơi nhưng thấy ILI dạy hiệu quả mà học phí rẻ, nói thật mới đến nhìn bề ngoài không hoành tráng như các trung tâm khác nhìn cũng chưa tin cho đến khi kết thúc khoá thấy sự khác biệt, tiếng anh của mình tiến bộ rõ riệt, địa chỉ cũng khó tìm

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back