Học sinh lớp 11 muốn tự học trước chương trình Sinh 12

(^_^)

Senior Member
Hi mọi người !
Em tên Linh đang học lớp 11. Em lập topic là muốn nhờ anh chị và các bạn giúp em. Em muốn tự học chương trình sinh 12 nhưng em ko biết bắt đầu từ đâu :???:
Trước đây vài ngày thì em định đi học thêm môn sinh ( học trước ct 12) nhưng mà lịch học trùng chéo nên em ko đi học được. Nên em muốn tự học, chưa biết bắt đầu từ đâu. Anh chị vs các bạn ai biết thì chỉ giúp em. Em cảm ơn (y)

thực ra anh có đề cương có thể giúp em nhưng anh chẳng biết gửi file từ máy tính của anh lên ntn cả. Sinh học 12 chủ yếu là lí thuyết mà đã là lí thuyết thì chỉ còn cách là học thuộc, có điều em phải tìm ra phương pháp học thuộc sao cho phù hợp nhất để có thể nhanh thuộc và nhớ được lâu! chúc em học tốt!

Cứ mua sách 12 vè đọc trước rồi từ từ nghiên cứu em ạh. Cứ Đọc hết cuốn 1 lần, sau đó lần lại từ bài đầu tiên nghiên cứu nó. A nghĩ tốt nhất là nên tự mình nghiên cứu = internet hay sách vở, những vấn đề khó quá thì confirm với các a chị trên này. Kg nên cái gì cũng đem ra hỏi (trừ phi đã nghiên cứu cả tuần vẫn kg hỉu). Nếu thích 1 vấn đề nào đó e có thể đi chuyên sâu hơn vào chi tiết kg có trong sách vở.
Vì sau này cũng sẽ học lại thì tốt nhất em cứ học theo sở thích mà khỏi cần học thuộc. Khi hiểu đc rồi thì khỏi cần phải học thuộc mà cứu diễn giải theo ý của em
Hồi lớp 9 anh học Hóa cũng đã tìm sách lớp 10-11-12 đọc, nío chung cũng kg có gì quá sức.

thực ra anh có đề cương có thể giúp em nhưng anh chẳng biết gửi file từ máy tính của anh lên ntn cả. Sinh học 12 chủ yếu là lí thuyết mà đã là lí thuyết thì chỉ còn cách là học thuộc, có điều em phải tìm ra phương pháp học thuộc sao cho phù hợp nhất để có thể nhanh thuộc và nhớ được lâu! chúc em học tốt!

Bạn có thể add nick yahoo rùi gửi qua đó hoặc qua mail. Mà mình thấy tiện nhất là gặp để đưa trực tiếp và nhân đó lập một cuộc hẹn :mrgreen:

Cứ mua sách 12 vè đọc trước rồi từ từ nghiên cứu em ạh
Em cũng định thế :D
Nếu thích 1 vấn đề nào đó e có thể đi chuyên sâu hơn vào chi tiết kg có trong sách vở.
Vì sau này cũng sẽ học lại thì tốt nhất em cứ học theo sở thích mà khỏi cần học thuộc. Khi hiểu đc rồi thì khỏi cần phải học thuộc mà cứu diễn giải theo ý của em
Em chưa hiểu chỗ này lắm :(
Nhỡ cái gì em cũng thích thì học hết ạ :hum:

Thì tốt chứ sao. Em con cả khối thời gian. Nếu e thực sự thích 1 vần đề thì em sẽ chuyêm tâm hơn nên cũng kg mất thời gian lắm đâu =))

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back