học anh văn và vi tính

polompop

Junior Member
hiện mình là sinh viên năm 3 công nghệ sinh học ở Văn Lang rồi, thấy thầy cô bảo phải học cho được tối thiểu 300 điểm toiec, không biết sau này xin việc cái thày có cần thiết không, còn vi tính nữa không biết nên học chương trình nào thì cần cho ngành của mình nhỉ, thấy các bạn lớp bên cạnh rủ nhau đi học bằng B làm mình lo quá, mong các bạn đóng góp ý kiến

hiện mình là sinh viên năm 3 công nghệ sinh học ở Văn Lang rồi, thấy thầy cô bảo phải học cho được tối thiểu 300 điểm toiec, không biết sau này xin việc cái thày có cần thiết không, còn vi tính nữa không biết nên học chương trình nào thì cần cho ngành của mình nhỉ, thấy các bạn lớp bên cạnh rủ nhau đi học bằng B làm mình lo quá, mong các bạn đóng góp ý kiến

Toeic 300 thì thấp quá, đánh bừa đã được 250 còn đâu. thường 1 số trường yêu cầu đầu ra là toeic khoảng 450 - 500 trở lên. Xin việc thì tùy, nhưng mình thấy hình như các công ty về sinh học chưa có thói quen dùng bằng toeic trong tuyển dụng lắm, đa phần là phỏng vấn kiểm tra trực tiếp hoặc yêu cầu hồ sơ xin việc tiếng anh...

Còn về tin học, Bằng A thì kiểm tra về word, excel, power point, còn Bằng B là về access cũng trong bộ Microsoft office, thêm vào đó là mấy thao tác máy tính thông dụng. Tất nhiên các kĩ năng máy tính là cần thiết, nhưng mình nghĩ thi chứng chỉ thì chả cần cho lắm, trừ khi bạn định xin vào cơ quan nhà nước. Ngoài ra trên mạng cũng có rất nhiều địa chỉ nghe giới thiệu là không cần thi cũng có bằng, sinh viên thường lấy bằng theo kiểu này... :oops:

Có kg thích cũng nên ráng mà học. Cần cù bù thông minh khoảng 1-2 năm là giỏi TA rồi. Kg có TA sau này đi xin việc cũng khó mà thăng tiến cũng khó.

không biết nữa/

anh lo quá di.em học học hết năm 2 rui ma chua có j đây.ma nước tới chân em mới nhảy.a ma theo e thì chết sớm đấy.

anh lo quá di.em học học hết năm 2 rui ma chua có j đây.ma nước tới chân em mới nhảy.a ma theo e thì chết sớm đấy.

theo mình nghĩ thì bây giờ học vẫn kịp, chưa phải nước tới chân mới nhảy, học av 1 khóa chừng 3 tháng, tin học thì cũng khoãng đó

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back