Góp ý của Đào Anh Phúc

Đào Anh Phúc

Senior Member
Anh Hưng ơi ! em nghĩ anh không còn tâm huyết nữa giống như anh Dũng, anh Hiếu, anh Cường, thằng Hoàng, thằng Đạt, Hiền, Linh ! à quên còn lão Khoa nữa...
Anh còn tâm huyết em sẽ cố gằng ở lại nhà mình (SHVN), em chán rồi nhưng em sẽ cố gắng viết bài...
À này! anh viết cho em một lý do để em ở lại SHVN nhé (và nhờ anh Đấm cho Ông Cường 1 cái nhé)

Chào Phúc. Cảm ơn Phúc đã góp ý. Tuy nhiên:

1. Mình vẫn mong muốn phát triển SHVN, mong muốn hơn lúc nào hết. Vấn đề là tìm con đường phù hợp.

2. Mọi người khác mình thấy vẫn còn tâm huyết nhưng do thời gian có hạn hoặc một vài yếu tố nào khác.

3. SHVN hoàn toàn là sân chơi tự nguyện. Không nên "chán rồi nhưng em sẽ cố gắng viết bài". Nếu Phúc thấy thoải mái và vui vẻ thì viết. Đừng tự gây áp lực cho mình.

Mong admin giúp tách riêng 2 bài này vào topic phù hợp. Cảm ơn trước.

Anh Phúc này chơi hơi xấu à nha, có mệt mỏi thì nghĩ ngơi vài tháng đến vài năm... lại tiếp tục chứ sao lại nói thế.
Một ngôi nhà tập thể thì do tập thể xây dựng nên, vì nhiều lí do hay trình độ mà mỗi thành viên đóng góp khác nhau, tất nhiên cũng cần phải có leaderi. Một người thâm niên như bác mà nói thế khéo làm lay động lòng anh em thì không hay cho lắm đâu,....

Thực ra, thì các anh ấy vẫn thường xuyên ghé qua đó chứ không phải chán đâu . Tôi cảm thấy vẫn còn nhiều bạn tâm huyết đấy chứ .(thể hiện qua số lượng thành viên thường xuyên).Có những bạn vẫn vào Diễn đàn nhưng không đăng nhập vì thấy các vấn đề chẳng có gì mới, và cũng không có gì đáng nói hoặc không có gì liên quan đến lĩnh vực cuả mình, hoặc chỉ để lấy tài liệu.
Nhiều lúc tôi thấy có vấn đề các bạn đưa ra hỏi có khi chẳng ai trả lời hoặc trả lời lấy lệ.
Theo tôi vẫn nên để những thành viên giữ vai trò điều tiết trong các lĩnh vực khác nhau.Người điều tiết có kiến thức về lĩnh vực mình quản lí.Và sau mỗi loạt bài thì người giữ vai trò điều tiết nên tổng hợp kiến thức lại thông qua bài viết cuả mình, nếu không sẽ chẳng đi đến đâu nhiều vấn đề sẽ bỏ dở (không biêt ai đúng ai sai có thể tin được không, vì không phải tất cả các bạn điều viết lên các thông tin chuẩn, đúng.

Hưng đang bế quan luyện công chứ có đi đâu đâu :)
Nếu bạn Phúc cũng muốn bế quan luyện công thì cứ việc, chứ tuyên bố "rửa tay gác kiếm" e có hơi nóng vội quá không?

Hưng đang bế quan luyện công chứ có đi đâu đâu :)
Nếu bạn Phúc cũng muốn bế quan luyện công thì cứ việc, chứ tuyên bố "rửa tay gác kiếm" e có hơi nóng vội quá không?

xin chào
Một ý kiến có ý "chán đời", nhưng ảnh hưởng của nó cũng rất có giá trị. Nó khơi dậy trong lòng mỗi thành viên một nỗi niềm nào đó....
Muốn có một vườn hoa đẹp thì phải có sự chăm sóc chu đáo.... chúng ta đang thiếu những người "làm vườn" tâm huyết. Tôi thì thỉnh thoảng vào làm "gáo nước" góp phần nhỏ thôi.
Goodluck

Có bác Lương hiểu em

Có bác Hải hiểu đồng chí Phúc

Chí ít SHVN cũng giúp một số người trong ngành biết đến nhau, hiểu được nhau.

Chí ít khi SHVN sôi nổi, mọi người học hỏi được nhiều điều. Khi SHVN buồn tẻ, mọi người có "nỗi niềm".

Lẽ tất yếu vạn sự đều có thịnh có suy. Quan trọng là để lại được điều gì đó.

Còn mong gì hơn thế.....

Nhung thao luan nay theo luat (hoi xua) la nen nam o muc Linh tinh + Cam xuc chu ko phai muc Gop y dau.

PS. Sao mai ko nhet typing.js vao nhi?

Có bác Lương hiểu em

Chí ít khi SHVN sôi nổi, mọi người học hỏi được nhiều điều. Khi SHVN buồn tẻ, mọi người có "nỗi niềm".

Lẽ tất yếu vạn sự đều có thịnh có suy. Quan trọng là để lại được điều gì đó.

Còn mong gì hơn thế.....

Tiếp lời bạn Hưng cái nhỉ...........

Có bác Lương hiểu em

Thì làm sao giải quyết được "nổi niềm" trên.

Thì chúng ta nên làm gì?

Nên tuyển lại Mod chăng....??

Nên.......nên.....nên....mọi người thấy nên làm gì?

Tóm lại: Có Chí Thì Nên ...thôi....

mọi người làm thơ con cóc buồn.... cươì quá. Hay là tổ chức giao lưu giữa các thành viên đi. chẳng hạn nhân dịp sn SHVN lần thứ n... Như thế các thành viên có dịp gặp mặt nhau biết đâu có thể bàn luận nhiều chuyện " đại sự" hay ho. dù sao làm quen với nhau thật sự vẫn hơn là qua mạng
( đấy là ý kiến của riêng em nên không ai được phê bình đâu đấy nhé)

chào cả nhà
em là ma mới
chả hỉu bài vít này có lâu chưa và còn có ai ghé vô xem ko nhưng em vẫn muốn nói một chút:up:
đầu tiên là em đồng ý với ý kiến của chị nhung (cũng ko bit là bạn hay chị thiệt nữa)
thứ hai, khi em vào đây em cũng cảm thấy có chút vvấn đề về mặt tinh thần đóng góp cho diễn đàn, em ko hỉu sao nhưng cứ cảm giác nó trầm trầm thế nào ý. sao các admin ko mở rộng quảng bá hay vận động các mem quảng bá cho trang ưeb của chúng ta. nếu làm như thế có lẽ sẽ có nhìu người bít đến trang web này hơn:hoanho::mrgreen:

chào cả nhà
em là ma mới
chả hỉu bài vít này có lâu chưa và còn có ai ghé vô xem ko nhưng em vẫn muốn nói một chút:up:
đầu tiên là em đồng ý với ý kiến của chị nhung (cũng ko bit là bạn hay chị thiệt nữa)
thứ hai, khi em vào đây em cũng cảm thấy có chút vvấn đề về mặt tinh thần đóng góp cho diễn đàn, em ko hỉu sao nhưng cứ cảm giác nó trầm trầm thế nào ý. sao các admin ko mở rộng quảng bá hay vận động các mem quảng bá cho trang ưeb của chúng ta. nếu làm như thế có lẽ sẽ có nhìu người bít đến trang web này hơn:hoanho::mrgreen:
Các bác ấy thích khoá topíc lắm í, mấy cái topic rất hay nhưng lại bị khoá vì tiêu đề không hợp lí. Đây cũng là lỗi của người mở topic nhưng mà các bác phải để cho người ta có cơ hội ăn năn hối cải chứ(y):hum:

Các bác ấy thích khoá topíc lắm í, mấy cái topic rất hay nhưng lại bị khoá vì tiêu đề không hợp lí. Đây cũng là lỗi của người mở topic nhưng mà các bác phải để cho người ta có cơ hội ăn năn hối cải chứ(y):hum:

Ăn năn hối cải xong không biết mở topic mới với tiêu đề đúng à:twisted::twisted::twisted::twisted:

Tôi có 2 vấn đề muốn nói:

Thứ nhất: các thành viên khi tham gian diễn đàn của chúng ta, trước khi ta gõ enter đồng ý là thành viên thì diễn đàn có hỏi nếu tôi nhớ không nhầm thì " Bạn có đồng ý với những điều kiện trên không?". Nếu bạn đã đọc thì sẽ nắm rõ được qui định và cộng thêm ý thức thì sẽ chẳng vi phạm điều gì. Các anh Admin chẳng ai muốn delete bất cứ một topic nào vì vấn đề ở 2 chữ " TÔN TRỌNG". Ai cũng muốn được người khác tôn trọng mình, nhưng phải nói rõ ràng là mình phải tôn trọng người ta thì mới được đáp trả! Tôi nói thế ai cũng hiểu là ý gì rồi đúng không nào! ?Không muốn nhắc lại những lỗi vi phạm vì các bạn cũng thấy rồi. Mỗi người chúng ta nên tự giác!

Thứ hai: Quả thật, đã có lần anh Hưng nói, và nếu tôi không nhớ nhầm thì trong điều khoản của nội qui cũng ghi rõ rằng, nếu đặt sai tiêu đề.......thì sẽ xoá thẳng tay không cần báo trước! Thực sự điều này cũng có hai mặt, đó là:
1: Các Admin xoá thẳng tay thì rất nhanh chóng và gọn nhẹ
2: Thành viên đôi lúc còn không thể hiểu, hay không biết được đặt tiêu đề ra sao cho phù hợp. Có lẽ các bạn nên đặt tiêu đề sao cho người ta đọc tiêu đề cũng biết rằng chủ đề bạn đề cập là gì, chứ không phải : " giúp em với", " Các anh chị cho em hỏi chút".........
Nó không có chút ý nghĩa nào để người ta nhìn vào đó mà hiểu được. Trên diễn đàn có chức năng SEARCH nếu một thành viên muốn tìm thông tin cần quan tâm ở một topic nào thì chuyện gì xảy ra mọi người hiểu rồi đấy...........
Kết luận rằng: Chúng ta khi làm một vấn đề gì, nên xem xét nó có đúng, hợp tình hợp lí hay không. Quan trọng hàng đầu là ý thức bản thân mỗi người. Tôi thừa nhận tôi cũng vài lần vi phạm nội qui vì cái tính cẩu thả và chủ quan........vì vậy thiết nghĩ các admin nên cho mỗi người một cơ hội, nhắc nhở trong một khoảng thời gian hạn định rồi không thì Delete thẳng tay.
Và nhân đây, có ý kiến nhỏ, bác Cường nên để cái chữ NỘI QUI đỏ rực và to vật vã lên trên đầu trang, cho ai quên thì ngó lại.

Thân, Phương Lan:cool:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back