Góp ý cho/của voime7

Gửi anh Vietbio:

Em đồng ý với anh là như vậy, và em sẽ ko cố gắng hoạch định chính sách nữa.
Thợ bậc cao có đồng ý nhận dậy thợ học việc này ko?
Học phí là thế nào ạ? Em ko có tiền đóng học phí nên đành phải đưa ra đề nghị 2 tuần 1 bài dịch trình độ trung bình khoảng 2-3 trang a4 cho SHVN được ko? (bài cần dịch sẽ do thầy giáo cung cấp)
Nếu anh đồng ý: thì bài học số 1 bắt đầu. Mời anh ra đề ?:mrgreen:

voime7 said:
Em đồng ý với anh là như vậy, và em sẽ ko cố gắng hoạch định chính sách nữa.
Thợ bậc cao có đồng ý nhận dậy thợ học việc này ko?
Học phí là thế nào ạ? Em ko có tiền đóng học phí nên đành phải đưa ra đề nghị 2 tuần 1 bài dịch trình độ trung bình khoảng 2-3 trang a4 cho SHVN được ko? (bài cần dịch sẽ do thầy giáo cung cấp)
Nếu anh đồng ý: thì bài học số 1 bắt đầu. Mời anh ra đề ?:mrgreen:

xin bác lonxon đứng ra chủ trì việc này. Bác vốn là tổng biên tập mục Tin tức của SHVN. Mong bác mở 1 topic mới về mục tin tức, chỉ ra những địa chỉ web phù hợp với từng nhóm năng lực khác nhau để những thành viên mới tích cực có thể tham khảo và cũng có thể biên dịch, viết bài Tin tức cho SHVN.

ok, đang nghỉ lễ, tui sẽ post một số trang web để lấy tin tức sinh học. Thật ra tui đã có giới thiệu một vài trang rồi, tại mọi người quên đó thôi.

ko phải quên đâu. Chẳng qua là trước đây bác post trong box biopro nên các thành viên khác ko đọc được. Nên giờ tôi đề nghị bác tổng hợp lại và post ra ngoài.

Khi tạo một chủ đề mới em thấy cứ mỗi lần đánh một chữ vào thì nó lại báo lỗi và đòi debug:
ở tiêu đề thì là lỗi ở: line 170
còn ở phần chính để viết thì là lỗi ở: line 339
Còn khi paste thì ko có chuyện gì xảy ra. Mong anh Dontcry xem lại.

Tôi nghĩ mọi người nên trân trọng và cũng "đâp" cho cậu này te tua. Đó là một người đang ở tâm lý: thích thú vì tìm được cái gì đó hợp sở thích của mình (SHVN) và muốn đóng góp hết mình nhưng .... lại chẳng biết làm gì. Đã có nhiều người như thế (tôi cũng đã từng) :? ?voime này, bạn hãy cứ im lặng, bình thản mà dịch bài, post tin hay ?đóng góp. Các anh Biopro luôn ghi nhận công sức đóng góp của bạn và trân trọng chúng. Đừng đao to búa lớn nữa, nhé! Hãy làm hết sức mình, nếu bạn muốn đóng góp cho SHVN. Một tập thể như thế này cần những người như bạn. Ngưng room này đi. Ai muốn phang bạn, tức khắc sẽ có PM ngay thôi, yên tâm! ?:mrgreen:
Have fun!

gửi anh Bioledge :D Cám ơn anh rất nhiều, anh cứ đập thoải mái, đập càng nhiều thì nó càng sớm biết làm những gì có ích cho SHVN (có ăn roi thì mới chóng nên người được). Chứ nhiệt tình thôi thì chả làm được cái gì cả mà phải có cả tri thức và kinh nghiệm nữa (mà cái này thì em ko có ?:evil: )

Bioledge box này mở ra để " phang " Vơime cơ mà. Mà chú em tình nguyện để phang, thì cậu cứ phang đi thôi; Mà việc để mọi người nói ra suy nghĩ của mình là tốt, ai chả thích làm việc tốt và việc nhớn mà, chỉ sợ sức không làm được thôi. Mà nếu chú nó không lên tiếng và thử làm thì làm sao mà chú nó biết là mình chưa đử sức ??

Chả hiểu sao, ba hôm nay em vào trang web thì rất nhiều lần không load được, gửi bài thì nó bị out, không load nổi, đợi rất lâu. Em thấy có 2 bạn post liền 3 bài với nội dung giống nhau mà hôm chủ nhật em post cũng không được. Anh Cường kiểm tra lại nhé!

Em xin rút khỏi box "Miễn dịch" và box "Sinh học phổ thông" vì lâu nay chả làm gì, cũng chả trả lời các câu hỏi trong box đề ra -> không hoàn thành nhiệm vụ để như vậy chỉ tổ bực mình. Mong anh Cường rút tên hộ em.

Tiện thể rút luôn tên của em trong nhóm những người bạn luôn, vì em còn phải đi học kiến thức lạc hậu 25 năm so với thế giới và cứ yên tâm với mớ kiến thức ở trình độ thôn bản đo thời gian bằng sức ngựa trong khi thế giới người ta dùng tàu vũ trụ mà anh Dũng đã tận tình chỉ bảo, cám ơn anh Dũng rất nhiều.

Tôi và Minh đã nói chuyện bằng YM. Việc thôi không làm Mod nữa thì Minh đã nói từ khoảng 1 tháng trước. Đây không phải là tự ái cá nhân mà là việc Minh đã có suy nghĩ. Sau khi trao đổi Minh vẫn giữ quyết định này.

Về việc rút khỏi friends thì Minh sẽ suy nghĩ thêm vì friends đơn giản chỉ là những người gắn bó với SHVN. Minh là một người như vậy.

Em xin rút khỏi box "Miễn dịch" và box "Sinh học phổ thông" vì lâu nay chả làm gì, cũng chả trả lời các câu hỏi trong box đề ra -> không hoàn thành nhiệm vụ để như vậy chỉ tổ bực mình. Mong anh Cường rút tên hộ em.

Quyết định này đã có từ trước, và em đã nói với anh Cường rồi.

Tiện thể rút luôn tên của em trong nhóm những người bạn luôn, vì em còn phải đi học kiến thức lạc hậu 25 năm so với thế giới và cứ yên tâm với mớ kiến thức ở trình độ thôn bản đo thời gian bằng sức ngựa trong khi thế giới người ta dùng tàu vũ trụ mà anh Dũng đã tận tình chỉ bảo, cám ơn anh Dũng rất nhiều.

Nguyễn Xuân Hưng said:
1. Không nên áp đặt suy nghĩ của một người cho một tập thể.

2. Hãy nhìn xa hơn về tương lai.

3. Không thể nói rằng ở VN hiện nay dùng kiến thức 1980s mới làm ra của cải vật chất phục vụ xã hội còn kiến thức cập nhật hiện đại sẽ chỉ là mớ lý thuyết vứt xó, ta có biết cũng không áp dụng được gì cho thực tiễn. ?

Em chả muốn áp đặt cho ai, đó là suy nghĩ của em, ai thấy nó có lý có thiết thực với tình hình thực tế thì làm, không thì vứt đấy, quan tâm làm gì ý kiến vớ vẩn của em.

Em đang cố gắng thoát khỏi điều đó và rất mong nhìn xa hơn, và cũng biết rõ sức mạnh của tri thức và tư duy hệ thống, tư duy sản xuất công nghiệp, tác phong công nghiệp, vai trò của thông tin, và kiến thức hiện đại như thế nào? Nhưng với tình hình hiện tại thì không cho phép thực hiện điều đó.

Người ta không thể nhìn xa hơn, hay học nhiều hơn khi với cái dạ dày lép kẹp, với điều kiện phòng thí nghiệm không có (vì hóa chất đắt lắm, tiền đâu mà mua, mua thì dành cho thầy cô nghiên cứu dự án kiếm tiền chứ đâu có điên bỏ vài trăm $ với các thiết bị trị giá hàng chục tỉ đồng cho các em thực hiện một thí nghiệm chơi mà kết quả đã biết rõ từ lâu nhất là với lĩnh vực công nghệ cao như shpt, công nghệ siêu nhỏ,...), với tài liệu thì thiếu đủ mọi thứ với những sách từ năm 70-80 được các tác giả dịch lại từ những tài liệu năm 50-60 hay xa hơn nữa (ngành khác thì em không biết, chứ lĩnh vực của em thì là như vậy). Có thể tại em đổ lỗi cho hoàn cảnh mà không nhìn lại bản thân mình cho nên:

Em rút vì em không muốn vương vấn gì để có thể tập trung tốt hơn vào việc nâng cao tầm hiểu biết và suy nghĩ của mình chứ để như vậy thì em không thể thoát khỏi cám dỗ là ngày nào cũng phải vào, rảnh lúc nào cũng phải vào xem xem có tin gì mới không? Có kiến thức gì mới không? Có bài gì hay ko?

Những lời nói của anh Dũng chỉ là giọt nước làm tràn ly đưa em quyết tâm thực hiện ý định này thôi.

Phù, suy nghĩ kỹ rồi, em quyết định rút, vì cảm thấy đóng góp cho nó quá ít mà đóng góp ít để như vậy chỉ tổ ngứa mắt.

Khi nào cảm thấy đủ tư cách, đủ trình độ, và có đóng góp gì đó thì lại xin gia nhập. Lúc đó hy vọng các anh các chị không từ chối khéo ?:mrgreen:

Hy vọng em nhớ câu: quân tử báo thù 10 năm chưa muộn. Người Việt không thâm được như người Trung Quốc nên nếu không báo thù ngay e vài bữa sau là quên :) . Em cứ bình tĩnh nghĩ ngơi một thời gian rồi lại vào forum học hỏi tiếp (chả thấy ai dạy ai ở đây cả). Chẳng cần phải đợi đến khi đủ lực đủ tài mới lại vào kẻo biết đâu khi đó forum nó trôi dạt về đâu rồi... 8)

Hy vọng em nhớ câu: quân tử báo thù 10 năm chưa muộn. Người Việt không thâm được như người Trung Quốc nên nếu không báo thù ngay e vài bữa sau là quên ?.

Thù ai hả anh? người mắng mình, góp ý với mình, chỉ ra những điều sai trái và giới hạn khả năng của mình hoặc nghe câu chuyện tự rút ra cái gì đó cho mình thì là thầy mình, có thể mình đau khổ hay bị gì gì đó khi nhận ra bài học đó nhưng nếu nó đúng và cần thấy phải sửa thì sửa, sẽ nhớn thêm một tí, hiểu biết thêm một tí. Chả nhẽ lại đi lấy oán báo ơn?

Với lại nếu ai đó có mắng sai, nói sai, hiểu sai những gì mình định làm mà mình tức rồi mắng lại, nói lại người ta là thế nọ thế kia thì bằng với người ta rồi còn gì? Em chả thích như vậy.

Em cứ bình tĩnh nghĩ ngơi một thời gian rồi lại vào forum học hỏi tiếp (chả thấy ai dạy ai ở đây cả). Chẳng cần phải đợi đến khi đủ lực đủ tài mới lại vào kẻo biết đâu khi đó forum nó trôi dạt về đâu rồi...

Ơ, em chỉ xin rút khỏi nhóm thôi chứ có xin xóa nick hay ra đi vĩnh viễn đâu?

Chỉ là bây giờ tập trung vào chuyên môn, ko tào lao bên ngoài nữa thôi.

Hehe: thù ở đây là thù mình chứ còn thù ai. Nếu mà thù người khác thì cần gì phải rút ra khỏi nhóm. Chỉ cần làm một trận khẩu chiến, thóa mạ hoặc chơi khăm đối phương là xong chứ gì.

Hoàng Đức Minh said:
Chỉ là bây giờ tập trung vào chuyên môn, ko tào lao bên ngoài nữa thôi.
--> chúc cậu thành công, nếu cảm thấy mệt mỏi thì nên nghỉ một chút để dành sức cho điều mà cậu thấy cần thiết cho mình hơn. Sau này có nhã hứng thì lại giúp đỡ mọi người.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back