Giải quyết các khó khăn trong thực nghiệm SHPT

Status
Not open for further replies.

DoctorD

Junior Member
Mình có một bộ sưu tập các bài viết về những cách giải quyết khó khăn trong thực nghiệm Sinh học Phân tử nên đưa lên đây để các bạn tham khảo, nhất là những ai đang làm thực nghiệm.

Nội dung như sau.

Link: http://www.wiley-vch.de/publish/en/books/bySubjectLS00/bySubSubjectLS30/0-471-37972-7/?sID=d05b

MOLECULAR BIOLOGY PROBLEM SOLVER
A LABORATORY GUIDE

Alan S.Gerstein

A JOHN WILEY & SONS,INC.,PUBLICATION

Chapter 1.Preparing for Success in the Laboratory
Chapter 2.Getting What You Need from a Supplier
Chapter 3.The Preparation of Buffers and Other Solutions:A Chemist’s Perspective
Chapter 4.How to Properly Use and Maintain LaboratoryEquipment
Chapter 5.Working Safely with Biological Samples
Chapter 6.Working Safely with Radioactive Materials
Chapter 7.DNA Purification
Chapter 8.RNA Purification
Chapter 9.Restriction Endonucleases
Chapter 10.Nucleotides,Oligonucleotides,and Polynucleotides
Chapter 11.PCR
Chapter 12.Electrophoresis
Chapter 13.Western Blotting
Chapter 14.Nucleic Acid Hybridization
Chapter 15.E.coliExpression Systems
Chapter 16.Eukaryotic Expression

Vì đây là laboratory guide và không free nên tôi không up lên đây, bạn nào có nhu cầu thì post địa chỉ email của mình lên đây tôi sẽ gửi cho (dĩ nhiên là free) :D

Chào bạn, minh đang thực tập về vấn đề này, mình rất vui nếu nhận được bài gửi của ban cho minh. Thanks ban nhieu nhieu

Sozi doctor!!!!!!!!!!!!!!! Mình mừng quá khi nhìn thấy bài của bạn nên quên cả việc gửi địa chỉ cho bạn. Monh bạn gửi cho mình tài liệu mà bạn có vào hòm thư : cta1983@yahoo.com... Thank u very much

Re: Giải quyết các khó khăn trong thực nghiệm SHP

DoctorD said:
Mình có một bộ sưu tập các bài viết về những cách giải quyết khó khăn trong thực nghiệm Sinh học Phân tử nên đưa lên đây để các bạn tham khảo, nhất là những ai đang làm thực nghiệm.

MOLECULAR BIOLOGY PROBLEM SOLVER
A LABORATORY GUIDE

Alan S.Gerstein

A JOHN WILEY & SONS,INC.,PUBLICATION

:p
Vì đây là laboratory guide và không free nên tôi không up lên đây, bạn nào có nhu cầu thì post địa chỉ email của mình lên đây tôi sẽ gửi cho (dĩ nhiên là free) :D

Hay quá, bạn có thể gửi cho mình theo địa chỉ sau vhc.exe@gmail.com
Cảm ơn nhiều!

Chắc là chủ đề này phải đóng lại thôi. DoctorD đi vắng rồi. Ai đã có được bản này này thì up lên host nhé. Tôi thì vẫn chưa nhận đựoc :D.

Gấu said:
Cuong_gist said:
tui nữa nè: cuongdn2000@yahoo.com

THanks in advance! :D

Lão Cuong_gist cũng xin cuốn này sao? có làm về cái này đâu mà xin, chắc xin cho em nào chứ gì?
Luc nao online gọi tớ, tớ gửi cho.

Thanks Gấu :D. hê hê, xin có việc, hì hì, cần thì mới xin chứ :oops:

Àh, có bác nào down được quyển "Cell and Tissue Culture-Laboratory Procedures in Biotechnology" không, hình như bị lỗi, tôi giản nén mấy lần mà không được, bác nào có gửi cho tôi cái nhé, lâu không đụng đến mấy cái này, phải xem lại cái :D.

Thanks all!!!

He he :D mình là một thành viên mới gia nhập của diễn đàn.
Đọc bài của bạn DoctorD thấy có cuốn sách hay quá, bạn có thể gửi cuốn sách đó cho mình được không :mrgreen:
Thanks bạn trước nhé :)
email của mình là truonglena@yahoo.com

Status
Not open for further replies.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back