Công thức meo trong sản xuất nấm rơm

Em lại có một câu hỏi nữa về nấm rơm. Câu này hơi bị lí thyết tí nhưng mà vì em đang học về nó nên phải nhờ mọi người dúp.
trong chu trình sống của nấm rơm về chu trình sinh sản hữu tính thì em không có gì thắc mắc: từ bào tử...nẩy mầm...sợi nấm cấp 1 ...cấp 2 ...cấp 3...giai đoạn đầu gim..... ? ....giai đoạn kéo dài ...thể quả nấm.
Còn chu trình sinh sản vô tính của nấm thì em xem mà không hiểu, ai có thể giả thích cho em sinh sản vô tính ở nấm khác với sinh sản hưu tính ở điểm nào và vai trò cảu nó đối với dời sống của nấm?

Link cuốn sách: Mushrooms : Cultivation, Nutritional Value, Medicinal Effect, and Environmental Impac

Trong lĩnh vực trồng nấm, cuốn sách gối đầu giường là cuốn

Mushrooms : Cultivation, Nutritional Value, Medicinal Effect, and Environmental Impact

Second Edition by Shu-Ting Chang and Philip G. Miles;

Ở Vn cũng có 1 số cuốn nữa mà GS tài danh NLD nhà ta cũng có xuất 1 cuốn.

Bạn có thể tìm đọc mấy cuốn của VN, chắc sẽ có phần đề cập đến Calcium. Bản ebook cuốn trên tui chưa tìm thấy, khi nào thấy nó, tui sẽ túm ngay.

Ngoài ra còn 1 số cuốn khác nữa, nhưng chắc kô cần giới thiêu.

Rảnh tui sẽ tìm hiểu vai trò Calcium lên nấm trồng.

Em đang tìm hiểu về trồng nâm. Cuốn sách Mushrooms : Cultivation, Nutritional Value, Medicinal Effect, and Environmental Impact rất hay em xin cảm ơn sẵn đưa link (http://rapidshare.com/files/85076974/Mushrooms_-_The_Mushroom_Cultivator.pdf)cho bạn nào cần thì down về xem.:)

tôi đang học cách làm meo nấm có ai chỉ dùm ko nè

giờ mình đang muốn học hỏi cách làm meo nấm rơm. linh chi , bào ngư có ai rành về vấn đề này chỉ dùm mình với nhé. gửi qua mail thì cảm ơn nhiều hơn. namhong1110@gmail.com thank các bạn

bạn vũ thành lâm ơi. vùi lòng hướng dẩn tui làm meo nấm kỷ hơn xíu dc ko. tại giờ tui đang học cách làm đang cần người giúp nè ông chỉ tui qua mail nhé. namhong1110@gmail.com cảm ơn trước nhé

Cultivation, Nutritional Value, Medicinal Effect, and Environmental Impact đọc rất hay, cảm ơn bạn chia sẻ nha

xapxinh .com - video hot

ban oi,ban o dau vay?minh o Binh Phuoc,minh dang rat can biet ky thuat lam meo nam rom,co gi ban giup minh nha,neu o gan dc gap ban la tot nhat

việc đó cần gì phải nhọc tâm đến vậy
em có chắc là chủng giống của em phân lập là tốt không có khi còn báo hại nông dân nữa!!!!
tốt nhất làm cách sau: MT Khoai tây: 500g
Giá : 200g
đường kính: 20 g
Thạch: 16 g
làm môi trường thạch nghiêng ống nghiệm
rùi cấy chuyển từ meo vào lại ống nghiệm
thế nhé
THÀNH CÔNG

em muốn hỏi trong thời gian ủ tơ ( nhiệt độ khoảng 30 độ), có cần điều kiện ánh sáng không ạ?
Mong anh trả lời giúp. Em cảm ơn!

Các bác cho e hỏi hấp trử trùng như thế nào. E đang tập làm nên chưa biết jh. Cám ơn các bác nhiều

Tôi xin hỏi cách cách cấy truyền giống cấp 1 (từ môi trường PDA) sang môi trường thân cây khoai mì thì thế nào ah?
Tôi ở Brasil, không dễ mua meo giống nên đã tự làm, và đã tạo được meo giống cấp 1 (NẤM SHIITAKE)
Xin các anh/chị hướng dẫn chi tiết cách cấy truyền, cũng như trồng được loại nấm này trong nhà.
p.s: Tôi dự định trồng bằng bả cafe, hoặc bả mía, hoặc trên thân cây bạch đàn.
Xin cảm ơn.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back