có bạn nào có 2 quyển sách này không

Bùi Quang Nhựt

Senior Member
Có bạn nào có 2 quyển này photo ?và bán lại cho mình đi ! Cảm ơn các bạn trước nghe !

"Bài Tập Di Truyền" (Vũ Đức Lưu - Nguyễn Minh Công )

"150 câu hỏi về tiến hóa, sinh thái, chọn giống (Lê Đình Trung)"

Email : quangnhutbaohan@yahoo.com

Cho không cậu quyển đầu có điều:
1, tết tôi mới về quê
2, tôi không rành lắm cái vụ bưu điện
3, Để lại địa chỉ
Thân, năm mới tốt lành.

Anh Nhựt ở Tây Ninh à, có người cùng quê rồi. Anh mượn mấy quyển đó làm gì ? Mượn Gene VIII của anh Hiển thì mới vui !

"Tôi có thể cho cậu thêm vài cuốn để nhiều chật nhà mệt." Đến cả câu này thì chắc anh ấy cũng không muốn nói ra.

Anh Hiển có quyển Gen VIII hả ! Oh hay quá ta ! Vậy anh Hiển có đờng ý share cho tụi mình không vậy !

có lẽ mạng ở đài loan bị đứt nên ảnh hưởng chăng? Một thời gian sau vào lại xem :D. Nên dùng chương trình ftp để vào.

Gene VIII giá ngoài thị trường là 530$(theo anh Hiển cho biết).
Đa số dành cho các nhà nghiên cứu Sinh Học. Nếu anh thấy nó phù hợp thì hãy đọc. Toàn Tiếng Anh cả.

Gene VIII không phải là một cuốn textbook mà là một cuốn từ điển về Sinh học Phân tử, rất rộng về sinh học phân tử là đằng khác. Độ kết dính của các chương rất ít nhưng nội dung viết từng chương dễ hiểu, đi thẳng vào vấn đề và không đòi hỏi kiến thức cơ bản trước. Chẳng ai chiến cuốn này cả vì nó là sách tham khảo thôi. Nếu muốn học sinh học phân tử thì các cuốn Molecular biology of the Gene (Watson) hoặc Molecular biology (Robert F. Weaver) sẽ thích hợp hơn - hoặc nếu chỉ đi qua thôi thì bất kỳ cuốn Hóa Sinh hoặc Sinh học phân tử tế bào nào (ví du Bruce Albert, Lodish...) đều có phần sinh học phân tử cả

Cuốn Gene VIII này, cùng với một số cuốn ví dụ Molecular cloning là sách gối đầu giường của dân CNSH, chỉ để tham khảo. Còn ai hứng thú đọc trước khi đi ngủ thì xin mời.

Nên tìm bản chm mà đọc chứ không nên lấy bản pdf. Bản chm dễ tra cứu hơn và gọn hơn (khoảng 24 meg).

Thị trường nào ở VN có bán cuốn này? Tôi định mua ở SG mà cũng phải qua đại lý mua từ nước ngoài, mất 4 tuần đấy. Bây giờ chán không muốn mua nữa vì đọc bản chm sướng hơn.

Bản chm có trong kho của SHVN.

Thật ra, anh Hiển nên nói chuyện với anh Lương về vấn đề thị trường VN có bán hay không. Anh Hiển mua quyển sách Genes VIII này được là nhờ một bác viện trưởng.

Đủ rồi câu chuyện nên dừng ở đây Nam ạ. Tôi không muốn lonxon với ba cái vụ Gene VIII này nữa. Topic đã đi lạc chủ đề. Cuốn đó viết em chả hiểu rứa chi mô. Càng đọc càng điên. Đọc Molecular Biology of the Cell là hay nhất.

Bác Lương có quyển Gene II không cho em xin ( bản online ) ? Địa chỉ mail hienngocngokg@gmail.com

Thanks bác trước.

Vâng, nếu anh Hiển nói thế thì em xin nghe. Nhưng em cũng không quan tâm lắm đến Genes VIII, chỉ vì em thấy anh Nhựt hỏi nên em biết thì trả lời.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back