Chọn lab viện hay chọn lab trường???

newsunflower

Junior Member
Hiện tại mình đang sắp chọn lab và chọn người hướng dẫn. Mình có nghe thông tin về 1 số người khóa trước (nhưng thông tin rất mù mở :() là có rất nhiều sinh viên chọn thực tập ở lab trên Viện (thông tin này là chính xác) nhưng mình không biết là chọn lab viện như thế nào. Nghe bảo là nếu người hướng dẫn mà mình muốn chọn đã nhận đủ người rùi thì sẽ trờ thành người hướng dẫn thứ 2 viết giấy giới thiệu cho mình lên Viện. Mình có hỏi chị đấy là làm ở Viện bất lợi hơn à, chị ấy bảo bất lợi là đướng xá xa xôi, thầy cô trên đấy cho điểm không cao bằng thầy cô ở trường. Tuy nhiên mình nghĩ đấy không phải là vấn đề lắm. Mình đang thắc mắc là chọn người hướng dẫn trên Viện có nhược điểm gì à, vì mình nghĩ rằng ở Viện thì môi trường chuyên nghiệp hơn và tiếp xúc quan hệ cũng được nhiều người hơn, cơ sở vật chất thì cũng tốt hơn nhiều, nhưng mình chỉ lo về việc làm luận án. Làm luận án khó khăn hơn khi chọn người hướng dẫn trên Viện ah? Ưu nhược điểm giữa chọn lab ở Viện và ở trường? Nếu được thì nên chọn ở đâu hơn? Làm cách nào (ngoài cách là đợi người hướng dẫn ở trường full quân số rùi thì mới được lên viện) thì còn cách nào nữa không? Nếu nói vs thầy/cô ở trường rằng mình muốn lên viện thì có vẻ hơi mất cảm tình, vì mình không chọn họ lại đi chọn trên viện.
Giúp mình với! Thank thank:mrgreen:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back