Câu hỏi về não động vật

titan

Junior Member
Xin cho em hỏi những loài động vật nào có não bộ nằm ở bụng thay vì đầu ? ...được biết não của bạch tuộc nằm xung quanh thực quản vậy có tính là bụng không ? Ngoài ra còn loài nào nữa không? xin chân thành cảm ơn

Câu hỏi này nghe lạ nhỉ! Thực tế thì mình chỉ biết các loài ĐV đều có não nằm ở phần đầu - ngực, và đầu mà thôi.

thuc ra,cai do o bach tuoc khong duoc goi la nao,he than kinh dang chuoi hach nam doc than nen cu nghi la nam o bung the thoi.hehehe.....................

đúng rồi đấy, đã gọi là não thì phải nằm ở đầu rồi. thần kinh dạng chuỗi hạch thì nằm thành một dãy trên cơ thể.
còn thần kinh dạng lưới nữa.:dance::mrgreen:

não là thuộc thần kinh trung ương ở động vật bậc cao mờ, sao lại có chuyện nằm ở bụng, nó chẳng qua co quan thần kinh của mấy con đó thui, ko đc gọi là não.

Xin cho em hỏi những loài động vật nào có não bộ nằm ở bụng thay vì đầu ? ...được biết não của bạch tuộc nằm xung quanh thực quản vậy có tính là bụng không ? Ngoài ra còn loài nào nữa không? xin chân thành cảm ơn

Rứa thì bó tay rùi, làm răng mà kiếm được loài động vật mô có não nằm ở bụng, mà răng tự nhiên em hỏi hay rứa: "những loài động vật nào có não bộ nằm ở bụng thay vì đầu?" :mrgreen:
Có bài báo này cũng hay nè: http://vietbao.vn/Khoa-hoc/Bo-nao-thu-2-nam-o-bung/70023087/188/

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back