Cảnh cáo lonxon

Status
Not open for further replies.

ruanhocon

Senior Member
Trước hết, xin nói luôn rằng bạn là người cũng có khả năng trong công việc rất lớn. Diễn đàn sinh học, ta trao đổi những vấn đề sinh học... Nếu bạn thực sự có năng lực thì bạn cũng cần phải biết bạn là ai và bạn đang ở chỗ nào. Không chắc bạn giỏi hơn chúng tôi đâu...
Tôi đọc một vài bài viết của bạn gần đây.. và tôi đã thấy nó đi quá đà.. quá xa cái tiêu chí, cái sự chờ đợi của chúng tôi từ bạn.
Nếu một lần nữa bạn tỏ ra không còn tôn trọng mọi người trong diễn đàn, bạn nên tự out ra hoặc chúng tôi sẽ buộc deny bài viết của bạn và khóa nick của bạn.

tôi đọc qua bài DNA giải qyuết nhiều tội phạm, thật khổ, kô dám nói là sai nhưng có những từ bản thân kẻ dịch chẳng hiểu nổi nó là gì, cứ dịch bừa dịch ẩu.

Mà thôi, thưa cô rùa nhí của tôi, với tôi, tôi mặc xác mấy cái lỗi đấy, quý vị cứ ôm lấy nó mà "enỵoy" tôi không muốn phí công sức của mình mà sửa chữa. Quý vị giỏi thì cứ tự mà phát hiện lấy nhé.

Have a nice weekend

Không phải trẻ con thế đâu lonxon. Tôi dịch cái bài này và post lên đây không ngoài mục đích học hỏi, những chỗ dịch chưa chuẩn các bạn giúp sửa chữa. Nếu lonxon có gì góp ý thì cứ post ra, không biết nói gì thì keep silence please. Đừng chọc ngoáy lung tung như thế, mất tư cách, nhỏ nhen lắm.

đã nói rồi, thưa cậu casper yêu quý, trừ cậu ra, còn thì những ai khác có sai, tôi sẵn sàng bỏ thời gian ra sửa. Những dontcry, khuongaquatic ... đứng đắn; những venus, biochime, purin ngây thơ thật thà; những bluesrping bản lĩnh, những phamtrongkha, shortgun hiểu biết, những tuchau, greenfield sâu sắc... đó là những người mà tôi sẽ dành cho họ thời gian quý báu của mình.

ruanhocon said:
Trước hết, xin nói luôn rằng bạn là người cũng có khả năng trong công việc rất lớn. Diễn đàn sinh học, ta trao đổi những vấn đề sinh học... Nếu bạn thực sự có năng lực thì bạn cũng cần phải biết bạn là ai và bạn đang ở chỗ nào. Không chắc bạn giỏi hơn chúng tôi đâu...
Tôi đọc một vài bài viết của bạn gần đây.. và tôi đã thấy nó đi quá đà.. quá xa cái tiêu chí, cái sự chờ đợi của chúng tôi từ bạn.
Nếu một lần nữa bạn tỏ ra không còn tôn trọng mọi người trong diễn đàn, bạn nên tự out ra hoặc chúng tôi sẽ buộc deny bài viết của bạn và khóa nick của bạn.

Cô rùa nhỏ tài năng giỏi giang tài ba không phát hiện ra được sai sót trong bài viết của anh bạn casper quý hóa xuất chúng anh minh lỗi lạc đức độ khiêm tốn của cô à.

Ông bà ta thường nói: Có tài thường có tật. Còn cô rùa nhỏ, tài không thấy mà đã thấy tật rồi, tiếc thật.

những tuchau, greenfield sâu sắc...
Trời đất, bác lonxon quá lời rồi, em quanh năm ở quê, chẳng ra khỏi lũy tre làng thì làm sao mà sâu sắc cho được. Biết đến internet đã là có thể vểnh râu lên so với mọi người xung quanh rồi ấy chứ. Chỉ có điều cái bụng em thật thà, thẳng như cái cột nhà ấy có sao thì nói vậy thôi, vào đến đây cũng muốn được học hỏi cho bằng anh bằng chị thôi chứ lấy gì mà sâu sắc được cơ chứ?
Chị rùa à, chị hơi nóng khi giải quyết vấn đề, là mod thì phải biết bình tĩnh chứ

Cô rùa nhỏ tài năng giỏi giang tài ba không phát hiện ra được sai sót trong bài viết của anh bạn casper quý hóa xuất chúng anh minh lỗi lạc đức độ khiêm tốn của cô à.

Ông bà ta thường nói: Có tài thường có tật. Còn cô rùa nhỏ, tài không thấy mà đã thấy tật rồi, tiếc thật.

Hum, tiếc thật...
Mình có một tật rất xấu là... ko có quá nhiều thời gian để làm tất cả những điều mình muốn. Mình đang phải chọn môn học, xin lỗi bạn lonxon vì chưa kịp đọc bài của bạn.
Hy vọng cuối tuần lên trường có thể kịp re. lại bài bạn nói.
p/s Dĩ nhiên là ai cũng có lỗi sai rồi, có phải là ...gì .. đâu mà ko có lỗi sai được...:)

Thôi đi! lớn hết rồi mà cứ như trẻ con 3 tuổi, có tí chuyện vặt mà cũng cãi nhau, làm vây thì làm sao phát triển được. Đã là diễn đàn thì mọi người đều có quyền lơi như nhau và dĩ nhiên nghĩa vụ cũng thế. chúng ta đang làm gì? nhằm mục đích gì?

chẳng có ai mà ko có lỗi lâ`m cả. bơi móc được lợi gì?

tôi cũng có sai sót, các bạn góp ý tôi thâ1y đúng thì sửa còn sai thì tôi sẽ giải thích đến khi nào các bạn hiểu thì thôi, đó là tiêu chí làm việc của tôi.

chúng ta stop chuyện tranh cãi này ở đây, cùng nhau bắt tay xây dựng diễn đàn tốt đẹp hơn là ngồi đây cãi nhau.

tặng các bạn một câu ca dao cổ (chắc ai cũng biết)

KHÔN NGOAN ĐÁ ĐÁP NGƯỜI NGÒAI, GÀ CÙNG MỘT MẸ CHỚ HÒAI ĐÁ NHAU

Khổ nỗi đá nhau chắc vì... không cùng 1 mẹ... Chỉ còn hy vọng... cùng bố khác mẹ :lol:
Mà bạn rùa ơi, nóng tính dữ, khóa nick thì ích gì, vì nếu muốn, thì đăng ký nick mới thì có gì khó? Khóa IP cũng... khó với kết nối modem vì mỗi lần kết nối lại "được" cấp 1 IP mới...
Dạo này bận quá không vào diễn đàn được nhiều, thấy dạo này có nhiều bài... hay quá ta. Hình như chỉ cãi nhau lộn tùng phèo chứ chẳng giống tranh luận chút nào... À mà bà rùa đã bắt đầu học chưa? Bển đó có lạnh không zậy? Mấy hôm trước ở nhà mưa suốt, đường bẩn kinh!!!

HIk...mọi chuyện vẫn chưa ngã ngũ sao ạ? Các bác đừng cãi nhau linh tinh làm gì ,. Riêng về vấn đề khoa học này thì phải tranh luận thật thì mới mổ xẻ được đến tân gốc rễ của vấn đề . Nhưng các bác đừng để cho cuộc tranh luận đi lệch hướng như vậy .
1 điều nhìn là chín điều lành . MỌi người đều lên bình tĩnh nhé
Thân!

Status
Not open for further replies.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back