Bài viết sai quy định (thùng rác).

Cần giúp đỡ!!!!

Mấy anh có thể cho em biết đặc điểm sinh lý, thời điểm ra hoa( mùa, tháng...) của 1 số cây ăn trái ở DBSCL được không? Đặc biệt là của vùng Lái Thiêu

Nếu trồng cây ăn trái cho du lịch sinh thái thì nên trồng những lại cây nào.

Vì có người hỏi em mà cái này em không biết nhiều nên hỏi mấy anh cho chắc

cho Em hỏi ?

em muốn liên lạc với Tiến sĩ Võ Thị Hạnh ở viện sinh học nhiệt đới Thành Phố HCM để làm đề tài .Có ai có địa chỉ email hay số điện thoại làm ơn cho em với . Em cám ơn nhiều

1. Bài đặt tiêu đề không đúng quy cách.
2. Nếu bạn chỉ cần hỏi số DT hoặc email thì không cần post bài trong box thảo luận về công nghệ protein.
Hoàng.

enzim

Moi nguoi oi cho em hoi . Cung 1 enzim vsv( amilaza, proteaza...) khi nao thi enzim co loi khi nao thi enzim co hai cho co the nguoi và vi sao moi loại vỉut chi nhan len trong 1 te bao vat chu nhat dinh ?
    ---- cam on nhieu ------

Post sai quy định về tên chủ đề. Tiếng Việt không dấu. Hoàng

Enzyme amylase chả có hai gì cả. Protease là tên gọi một nhóm rất nhiều enzyme khác nhau. Đương nhiên nó có lợi khi nó được dùng đúng nơi đúng chỗ và có hại khi dùng không đúng chỗ. Ví dụ đại thực bào khi tiết lysozyme, collagenase ra nhằm tiêu diệt kháng nguyên có thể tiêu diệt luôn tế bào bản thân, gây mẫn cảm tuýp III. Collagenase do bạch cầu trung tính tiết ra có tác dụng tiêu diệt vi khuẩn, nhưng do vi khuẩn tạo ra lại phá vỡ cấu trúc mô của cơ thể vật chủ để xâm nhập vào vật chủ.

Virus chỉ nhân lên trong một số tế bào nhất định vì các tế bào đó chứa thụ thể phù hợp với protein capsid của virus. Hiện tượng này gọi là "hướng tính" - tropism. Ví dụ HIV chỉ nhân lên trong các tế bào T của hệ miễn dịch, virus dại chỉ nhân lên trong các tế bào thần kinh.

carotenoide

alo alo alo
sao chang anh chi nao co tai lieu nay ah
moi nguoi oi hay quan tam hon va giup em voi nhe!
em dang rat can de thuc hien luan van moi day
em xin chan thanhb cam ?on moi nguoi

xin duọc gop ý cau các bạn

Tôi đang gặp khó khăn trong giảng dạy ở phần quy luật di truyền
Làm thế nào để giúp hs hiểu được cách phát hiện quy luật đó theo cách dạy mới nhất ?
Ai có biết giải thích giúp tôi với theo   gmail nay nhé
Cam ơn các bạn
Nhanh chong cho tôi hướng dẩn nha ! ? ? xuanquyen270883gmail.com

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back