Alen và lôcut ?

thiên sư123

Junior Member
Mấy Pro ơi!
Em có tí xíu này muốn hỏi:
-Alen và lôcut là gì vậy? trong sách giáo khoa chỉ nói sơ sài, em chẳng hiểu gì cả. Nếu mấy pro cho em VD thì càng tốt....
Em cám ơn mấy Pro nhiều...:please:

Mấy Pro ơi!
Em có tí xíu này muốn hỏi:
-Alen và lôcut là gì vậy? trong sách giáo khoa chỉ nói sơ sài, em chẳng hiểu gì cả. Nếu mấy pro cho em VD thì càng tốt....
Em cám ơn mấy Pro nhiều...:please:
Trước hết nhắc em không nên gọi mọi người là PRO không hay chút nào, giống như dân chơi vậy!
Alen: là các trạng thái của gen, ví dụ như Aa thì có 2 alen A và a. Tham khảo http://www.sinhhocvietnam.com/forum/showthread.php?t=1919
Locut: là vị trí của gen trên NST
Em muốn hiểu rõ về các thuật ngữ nên mua cuốn TỪ ĐIỂN SINH HỌC PHỔ THÔNG giá 42000
Chúc em thành công!
Thân, Phương Lan:cool:

trước tiên tui xin cám ơn bạn, cám ơn nhiều!
thứ hai,tui sẽ không gọi là PRO nữa nhưng PRO thì có gì đâu,đó là viết tắc của chữ Professional (chuyên nghiệp-hay), hay là "dân chơi" chỉ do bản thân bạn suy nghĩ vậy...:spam:

thứ hai,tui sẽ không gọi là PRO nữa nhưng PRO thì có gì đâu,đó là viết tắc của chữ Professional (chuyên nghiệp-hay), hay là "dân chơi" chỉ do bản thân bạn suy nghĩ vậy...:spam:
[/QUO
bạn viết là pro cũng có cái sai còn cái đúng là tôi hiểu bạn muốn nói đến chuyên gia hay giáo sư
pro chỉđể chỉ dân chơi còn chuyên gia là Prof

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back