Góp ý bài làm thi quốc gia vừa rồi

Nhìn chung đề năm nay dễ hơn năm ngoái có lẽ do thi sớm hơn 20 ngày nó mới vậy.Nam7 ngoái mình trớt quớt câu chỉ số phân bào với câu tại sao ta bị sốt.Năm nay lại tiêu câu tại sao người mẹ mang thai hay bị loãng xương .Mình ghét xương với hệ sinh sản.Mình nhớ lộn hoocmon nên không phải đứa trẻ lấy Ca từ mẹ mà mẹ lấy Ca từ đứa trẻ ,đi bụi câu này rồi!

bọn mình làm bài kém lắm .Mình quên ko làm câu hoocmon có phải tu tuyến nội tiết tiết ra ko?
làm chán lắm .Các bạn định lấy giải mấy đấy

Bài vở ?tệ khỏi nói.Cứ như ?bác Thảo nói thành gà rồi.Giờ phải xử lý mấy bài kiểm tra trên lớp mệt chết được.Mình không cần gì nhiều chỉ mong giải 3 là ấm bụng.Mấy bạn ai có chí hướng cao hơn không?Có ai nhắm tới kì thi quốc tế không mình ủng hộ người đó hết mình miễn là thành viên sinh hoc vietnam chúng ta.

Nếu bác nào không biết đề thì em upload lên đây.Xem xong các bác đưa bài làm lên cho mọi người xem nhé, coi như thực hiện đúng chức năng của chuyên mục

bác nào xem xong thì nhờ các bác trả lời em các câu sau:
Ngày 23-3:câu 3a,
Ngày 24-3: câu 8
Ngoài ra các bác có thể đưa bài giải của mình lên giống như khi đang thi quốc gia để em biết cách trình bày.VD như câu 2a (ngày 23-3) phải trình bày thế nào để không bị mất điểm. Cảm ơn :?: ?:mrgreen:

:o ?Lạ thật bảng A thi ngày 23-24 /3 à,bảng B thi ngày 21-22/2
Tốt nhất bạn viết giống như viết dàn bài tâp làm văn ấy.
8a,câu này thi 2005 bảng B năm nay bảng A thi à,kì quái thật,tôi nhớ là câu 9 ngày 22/3/2005
8b,bạn tham khảo cuốn lý sinh học-Nguyễn Thị Kim Ngân-NXBDHQGHN
Có vẻ tôi biết được mánh mấy ông ra đề rồi ?:D

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back