Góp Ý khi Gửi Bài

Đồng ý với ý kiến này.

• Votes: 0 0.0%
  • Không

Votes: 0 0.0%
  • Không có ý kiến.

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    0
Trong box này có tiêu đề là "Sinh Học Phổ Thông" nhưng có khá nhiều bạn đang ở đại học này, đại học kia gửi những câu hỏi mà có thể tìm đáp án ở chính SGK hoặc một số tài liệu đọc thêm khác ... có thỏa không! Việc này sẽ làm cho box chán lắm. Mà lại còn phải bị mấy bác chỉ dạy hoài.

Mấy bạn THPT!
các bạn có thể đặt câu hỏi xung quanh chương trình học của mình mà (tất nhiên nằm trong quy định diễn đàn). Box này không ngoài mục đích giúp các bạn học tập đâu. Đừng cố gắng tìm câu hỏi thật khó để "Đố" mọi người. Tui thấy máy bạn ít nói quá.

Trong box này có tiêu đề là "Sinh Học Phổ Thông" nhưng có khá nhiều bạn đang ở đại học này, đại học kia gửi những câu hỏi mà có thể tìm đáp án ở chính SGK hoặc một số tài liệu đọc thêm khác ... có thỏa không! Việc này sẽ làm cho box chán lắm. Mà lại còn phải bị mấy bác chỉ dạy hoài.

Không biết tôi có hiểu đúng ý bạn không nhưng theo tôi

1. Box sinh học phổ thông không có nghĩa là chỉ học sinh phổ thông mới được post bài. Chứ sinh học phổ thông ở đây nên hiểu là dành cho những câu hỏi có tính chất phổ thông.

2. Không ai biết hết được, chương trình giáo khoa cũng nhiều sách khác nhau, hệ chuyên khác, hệ thường khác nên việc đặt câu hỏi có đáp án trong SGK cũng là chuyện thường tình.

Trong box này có tiêu đề là "Sinh Học Phổ Thông" nhưng có khá nhiều bạn đang ở đại học này, đại học kia gửi những câu hỏi mà có thể tìm đáp án ở chính SGK hoặc một số tài liệu đọc thêm khác ... có thỏa không

Sơn học chương trình lớp 6- lớp 11 rồi đúng ko? Bây giờ bạn thử kể xem sinh vật được chia thành bao nhiêu họ, bao nhiêu ngành mà ko dùng sách giáo khoa xem nào.

Về tài liệu đọc thêm thì thực sự là vô số, ko ai có sức đâu đọc hết được, ngay sách đọc thêm của phổ thông thôi, tôi có thể kể tên cho bạn trên 10 cuốn, còn thực sự số lượng là bao nhiêu thì Minh cũng ko rõ nữa.

Với lại tôi nói có thể bạn ko tin, nhưng chính thầy cô dạy sinh chục năm cũng chưa chắc thuộc làu làu được hết các cuốn sách giáo khoa từ lớp 6-12.

Việc này sẽ làm cho box chán lắm.
Vậy theo bạn thì thế nào là hay? Bạn gợi ý cho chúng tôi một chút.

Sinh học phổ thông theo em nghĩ là sinh học đại cương.Bạn nói câu hỏi phổ thông chán phèo,tui hỏi bạn insulin mình uống hay tiêm ,phổ thông chứ,thực tiễn lâm sàng chứ,trả lời coi !Tui còn nhớ bạn gửi bài sóng mạch đập và các đại phu ,sao bạn không tìm trong SGK và tài liệu khác LÀM THẾ BOX CHÁN LẮM.Bấy nhiêu lời chia xẻ cùng bạn.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back