Cách nhập kí hiệu alpha, beta,..?

Ho Huu Tho

Senior Member
Tôi muốn đánh kí hiệu chữ alpha hay beta nhưng copy từ word vao nó không hiển thị, không biết lý do tại sao? Bạn nào biết cách nào để nhập các ký tự này thì làm ơn chỉ giúp mình.(y)

Hoặc ko thì anh copy ở đây cũng đc nè:
gif.latex
gif.latex
gif.latex
gif.latex
gif.latex
gif.latex

để mình thử xem ở đây có hỗ trợ không nhé: [tex] \delta [/tex] $\delta$ Không hỗ trợ! Đề nghị bác admin cho thêm tính năng tex cho diễn đàn :D

để mình thử xem ở đây có hỗ trợ không nhé: [tex] \delta [/tex] $\delta$ Không hỗ trợ! Đề nghị bác admin cho thêm tính năng tex cho diễn đàn :D

Chị ui, cái này bên www.diendantoanhoc.net mới có. Hix hix, mấy lần em muốn đánh công thức toán toàn phải sang đấy, đánh mỏi tay. Mà thẻ latex phải là $$Delta#$ chứ chị.

OH! Thành thật xin lỗi anh, tại em thấy cái ảnh+tên+hok giỏi nên em "tưởng giới thạch". Cái thẻ trên diễn đàn vật lý của anh là thẻ latex: [tex]code[\tex] nhưng cái này nhìn xấu wúa anh ah. Nên bên www.diendantoanhoc.net mới có thêm thẻ latex $$code#$, nhìn đẹp và rõ hơn. Nhưng dù sao các anh chị admin vẫn nên kiếm cái thẻ latex cho mọi ng đỡ mệt khi đánh công thức toán.

mấy bạn cho hỏi cách viết delta luôn chứ, nếu bây giờ coppy qua thì lúc lần sau muốn dùng các kí hiệu phải vào đây coppy lần nữa mất công

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back