Rau chuyển gene

Thành viên cũ

Senior Member

mọi người ơi!
em đang cần thông tin về các loại cây rau chuyển gen như cây gì và được chuyển gen gì. Mọi người có ai biết thì nói dùm em nha hoặc có trang web nào lien quan thi giúp em với! Thanks

tới mấy thứ rau (chắc là rau sống ăn kèm với ... bánh xèo) mà cũng được chuyển gene nữa à?

ra chợ, mua có 3 ngàn được một đống rau sống ăn ứ hơi, vậy chuyển gene thì bán bao nhiêu nhỉ???

rau cải gôm nhiều nhóm như nhóm ăn lá , nhóm ăn củ , nhóm ăn trái
rau chuyên gen đầu tiên là cà chua ?( tăng hàm lượng caroten) năm 1994
sau nầy cón có cải dầu, khoai tây, đậu nành rau, bầu bí chuyển gen. Phần lớo được chuyển gen chống bệnh virus, gen Bt chống sâu, gen kháng thuốc cỏ glyphosate

lonxon said:
tới mấy thứ rau (chắc là rau sống ăn kèm với ... bánh xèo) mà cũng được chuyển gene nữa à?

ra chợ, mua có 3 ngàn được một đống rau sống ăn ứ hơi, vậy chuyển gene thì bán bao nhiêu nhỉ???

Bác loxon này khoái bắt bẻ nhỉ! Nhưng em thấy chắc rau chuyển gene chắc 30 ngàn mới được một đống bằng đống của bác 8)

Cái nick của bạn đọc lên giống BAO CAO SU quá (hì hì).

3 ngàn là kô chuyển gene, 30 ngàn là có chuyển gene; vậy ai mua???

lonxon said:

hey, bác lonxon. Bác có chắc là đồ GMO luôn đắt hơn đồ "nonGMO" ko? cái rau em chuyển gene chống sâu thì đỡ mất tiền mua thuốc trừ sâu, lại chuyển thêm cái gene chậm thối, em để 4oC cả 2 tháng vẫn xanh, ?Giá của nó sẽ là 3 ngàn, 30 ngàn hay 300 đồng? Như vậy, tiện thể em bỏ cái thửa ruộng 3 sào để thuê lại của mấy chục hộ dân (cỡ độ vài trăm ha) rồi làm một mẻ thì giá lại còn sụt nữa? Chưa kể em đầu tư cái box cấy hoặc cái vườn ươm nho nhỏ để quản lý khâu hạt giống thì hỡi ôi, đây gọi là công nghiệp hóa nông nghiệp :)

Letan said:
rau cải gôm nhiều nhóm như nhóm ăn lá , nhóm ăn củ , nhóm ăn trái
rau chuyên gen đầu tiên là cà chua ?( tăng hàm lượng caroten) năm 1994
sau nầy cón có cải dầu, khoai tây, đậu nành rau, bầu bí chuyển gen. Phần lớo được chuyển gen chống bệnh virus, gen Bt chống sâu, gen kháng thuốc cỏ glyphosate

hơi bị shock khi biết đến "rau ăn củ" như rau khoai tây hay là rau ăn trái như ?rau cà chua .. :p

lonxon said:

?Bác lonxon đúng là chuyên gia đâm bị thóc chọc bị gạo! He nhưng đàn em mà ?đàn anh có chọc thế nào cũng ?:D ?:D ?thôi! Chấp bác nói kháy đấy! ?:oops: ?. Thiệt chẳng qua là em không biết đích xác cái rau chuyển gen là cái rau gì thôi! Chứ như xà lách hay bắp cải thì em chưa nghe ai chuyển gen bao giờ!
?Còn nick em hả! Chắc bác cuong_gist biết đấy! Khoe tí đó mà( có ?trong danh sách 500 trường đại học hàng đầu thế giới)

Trời ạ!
Mấy bác làm gì mà cãi nhau ghê thế. Em đang đau đầu đây, hôm trước bác gì gửi cho em trang web hay lắm nhưng để dịch nó là cả một vấn đề mà em lại đang cần gấp. Nếu bác nào biết thông tin gì thêm thì cho em biết với nhất là về bầu bí, cải bắp,... nói chung cứ có rau là được. À mà cái nick của bác gì đó kể ra đọc lên cũng giống "bao cao su" thật đấy.

Để khỏi bị shock, bạn phải nhớ rằng bể học thì mênh mông , không thể nào một người có thể biết hết được.
Các từ : "rau ăn lá, rau ăn củ, rau ăn quả, rau ăn hoa" là các từ chuyên môn của Nông nghiệp

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back