Xác định %FFA - Free Fatty Acids trong mỡ động vật

kazoku

Junior Member
Mình học bên cơ khí nhưng đang làm đề tài về thiết bị chế biến Biodiesel từ mỡ động vật qui mô hộ gia đình.
Để chọn được qui trình công nghệ thì mình cần xác định %FFA có trong mỡ động vật.
Vậy làm thế nào mình xác định được thành phần này? Thiết bị kiểm tra như thế nào?
Mong Anh, Chị, Em giúp đỡ.
Ai có tài liệu nghiên cứu về phần này có thể share cho mình tham khảo không? Đặc biệt là phầnn thiết bị.

Vui lòng:
hoangtranck1a@gmail.com
0979.801.843

Ban nen tim den cac Trung tam do luong chta luong nhu FCC ( Food Control Center - 45 Dinh Tien Hoang, quan 1, TP.HCM) hay cac co quan do luong kiem nghiem nhu Trung tam Tieu chuan Do luong Chat luong khu vuc I ( hoac II, III). Dya la phuong phap do tieu chuan hoa roi.
Xin loi vi khong the go tieng Viet co dau duoc.De nghi Admin huong dan ho nhe. Cam on.

vi khuan qunag hop

Toi muon mua vi khuan quang hop tim, do luu huynh va khong luu huynh. Ban nao biet dia chi ban tin cay xin gioi thieu ho nhe. Cam on(y)

Cảm ơn bạn đã reply,
Mình muốn các bạn giúp mình tìm hiểu về phản ứng xác định %FFA (% axit béo tự do)trong mỡ động vật, thí dụ như dùng NaOH để trung hòa 1 lượng mỡ (200gr) thì dựa vào lượng xà phòng tạo thành mình xác định lượng FFA như thế nào?
Và thiết bị dùng cho thí nghiệm này?
P/S: bạn chỉ cần cài bộ gõ UniKey vào là có thể pót bài có dấu rồi.

Em thử sử dụng từ khóa "Determine the Free Fatty Acid" hoặc "Determine the Free Fatty Acid method" ...
Khi nào không thể tìm được nữa thì hỏi tiếp

Cảm ơn bác đã chỉ cho em những từ khóa.
Do còn hạn chế về Anh ngữ nên em chưa tìm được chính xác thứ mình cần.
Vậy, bác có biết trang nào Tiếng Việt không? Chỉ cho em với.
Cảm ơn bác. Em đang cần lắm.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back