Sách sinh học phân tử liên tục cập nhật

Sách sinh học phân tử của tế bào( Nhà xuất bản trẻ)

Sách sinh học phân tử của tế bào ( Nhà xuất bản trẻ) tập 1 sau khi đọc xong em thấy rất nội dung kiến thức rất hay nhưng em lại chỉ mua được quyển 1(SHPTCTB) thôi, em được biết lá người dịch là anh Nguyễn Xuân Hưng, vậy anh cho em hỏi: anh có ý định dịch và xuất bản tiếp hay không, nếu có thì bao giờ anh dịch xong quyển 2. em xin cảm ơn

Mình muốn giới thiệu các bạn cuốn "Oxford Dictionary of Biochemistry and Molecular Biology" Cuốn sách gồm các thuật ngữ, khái niệm được giải thích rõ ràng, chi tiết bao trùm tất cả trong lĩnh vực sinh học

Các bạn có thể yêu cầu sách và thảo luận về tài liệu này và nhớ là để lại Email mình sẽ gửi cho các bạn

Chúc các bạn vui vẻ khi đến topic này!

Anh ơi cho em xin cuốn từ điển đấy và phần mềm từ điển chuyên ngành sinh học luôn anh ( anh có bao nhiêu phần mềm em xin nhận hết ).

binhminhtrongxanhwhite@yahoo.com.vn

Em, xin cám ơn trước.

Chào cả nhà, em đang làm một bài về "tổng quan bệnh di truyền", có ai đã từng làm về vấn đề này chưa ạ, giúp em với. Em tìm được 1 vài mục chính: Khái niệm và nguyên nhân, phương pháp nghiên cứu, chiến lược y học. Mong mọi người giúp em. Em cảm ơn nhiều.

Mình muốn giới thiệu các bạn cuốn "Oxford Dictionary of Biochemistry and Molecular Biology" Cuốn sách gồm các thuật ngữ, khái niệm được giải thích rõ ràng, chi tiết bao trùm tất cả trong lĩnh vực sinh học

Các bạn có thể yêu cầu sách và thảo luận về tài liệu này và nhớ là để lại Email mình sẽ gửi cho các bạn

Chúc các bạn vui vẻ khi đến topic này!

Anh Hiệu ơi cho em xin quấn "Oxford Dictionary of Biochemistry and Molecular Biology" này với
Email của em: tuan_cnsh@yahoo.com.vn
Cảm ơn anh Hiệu nhiều!

Hiệu đọc lai trang 2 của quyển sách, phần copyright xem họ viết gì?

Cậu đề cả tên tuổi, cơ quan làm việc. Cẩn thận đấy!

Hưng nói đúng đấy, không sai đâu.

Bạn ơi, bạn có thể gửi lại link cuốn Biology của Campbell (8th edition) giùm mình được không (bản tiếng Anh), mình down về nhưng giải nén không được, và máy báo lỗi file. Nếu được bạn có thể gửi vào mail giúp mình với: maidan.nguyen@gmail.com.
Cảm ơn bạn rất nhiều ^^

Bạn ơi, bạn có thể gửi lại link cuốn Biology của Campbell (8th edition) giùm mình được không (bản tiếng Anh), mình down về nhưng giải nén không được, và máy báo lỗi file. Nếu được bạn có thể gửi vào mail giúp mình với: maidan.nguyen@gmail.com.
Cảm ơn bạn rất nhiều ^^

Title: Campbell Biology
Series: 10th Edition Periodical:
Year: 2013
Language: English
Pages: 1484
http://libgen.org/get?md5=27ce24ccb07df8b831a3277c7971cb71

Last edited:
mấy anh chị cho em xin cuốn "Một số phương pháp nghiên cứu vi sinh vật" của Nguyễn Lân Dũng với ạ, cả 3 tập luôn anh chị nào có tập nào thì cho em xin tập đó với

Đây là list tra cứu môi trường nuôi cấy vi sinh vật cho những nhà nghiên cứu vi sinh vật

http://whitewolf.newcastle.edu.au/techi ... bacto.html

http://www.dsmz.de/microorganisms/media_list.php<!-- m -->

<!-- m -->http://www.cfsan.fda.gov/~ebam/bam-mi.html

Good luck 2 u!
Anh ơi hình như mấy link này die rồi hay sao á, em vào không được anh úp lại cho em xin với ạ, hoặc là a gửi mail cho em với ạ cuongxc.cntp@gmail.com

Sách về vi khuẩn và sinh học phân tử

Mình đang tìm các cuốn:

"Molecular biology of the cell" Bruce Alberts et al., 6th edition

Volume 2 of the Advances in Photosynthesis and Respiration Series: Blankenship RE, Madigan MT and Bauer CE (Eds.) Anoxygenic Photosynthetic Bacteria, 1995

Volume 28 of the Advances in Photosynthesis and Respiration Series: Hunter CN, Daldal F, Thurnauer MC and Beatty JT (Eds.) The Purple Phototrophic Bacteria, 2008

Bạn nào có link cho mình xin ạ. Cảm ơn mọi người nhiều. :rose:

Mình lần đầu tham gia diễn đàn, nhưng mò mãi mà chưa thấy chỗ dlownload sách, chỉ thấy những dòng này:

Tổng hợp các phần mềm đọc sách
1. Đọc file *.pdf: Adobe reader 9.0
Hoặc: Foxit Reader

2. Đọc file *.prc: Mobipoket Reader

3. Đọc file *.lit: Microsoft Reader

4. Đọc *.djvu: DJVU
nhưng nhấp vô thì thông thấy link tải sách
Mình không rành vi tính, mong mọi người giúp đỡ

Mình lần đầu tham gia diễn đàn, nhưng mò mãi mà chưa thấy chỗ dlownload sách, chỉ thấy những dòng này:

Tổng hợp các phần mềm đọc sách
1. Đọc file *.pdf: Adobe reader 9.0
Hoặc: Foxit Reader

2. Đọc file *.prc: Mobipoket Reader

3. Đọc file *.lit: Microsoft Reader

4. Đọc *.djvu: DJVU
nhưng nhấp vô thì thông thấy link tải sách
Mình không rành vi tính, mong mọi người giúp đỡ

Lời giới thiệu về Nhóm tải tài liệu khoa học

Kính gửi toàn thể quý vị và các bạn,

"Nhóm tải tài liệu khoa học" xin gửi tới quý vị và các bạn lời chúc sức khỏe, thành công và hạnh phúc.
• Nhóm được hình thành với mong muốn tạo một địa chỉ để các thành viên - những người làm nghiên cứu - giúp đỡ, chia sẻ cho nhau những tài liệu quý, những bài báo hay.
• Nòng cốt của nhóm là một bộ phận các thành viên tích cực của các nhóm, các diễn đàn tương tự khác. Với sự kế thừa những kinh nghiệm sẵn có, nhóm sẽ cố gắng hoạt động hiệu quả hơn, tạo sự liên kết thân mật, chặt chẽ hơn giữa những người cùng hoặc liên ngành nghề cũng như lĩnh vực nghiên cứu.
• Việc chia sẻ qua nhóm là tự nguyện, phi lợi nhuận vì mục đích góp phần vào sự phát triển khoa học Việt Nam trong hoàn cảnh hiện tại còn khó khăn.
• Chúng tôi mong muốn việc sử dụng tài liệu nhận được qua nhóm và các mức độ chia sẻ sau đó (nếu có) cũng phi lợi nhuận, nghiêm túc, riêng tư và có trách nhiệm.
• Cách thức chia sẻ tài liệu sẽ được hướng dẫn cụ thể hơn khi tham gia nhóm để quý vị và các bạn không còn nghi ngại vấn đề vi phạm bản quyền.
Nếu quý vị và các bạn quan tâm và có ý định gia nhập nhóm, xin vui lòng đọc kỹ quy định và tuân theo hướng dẫn từ liên kết sau đây:
https://docs.google.com/forms/d/109zk1L6T4-sFn4MQ7PZGzh8r0m9-1rRI3sEuGOjJfls/viewform
Trân trọng

Cần tìm sách dạng PDF "Genetics Conceptual Approach 5th Edition" by Ben Pierce

Em là dân mới, đang cần tìm gấp sách dạng PDF "Genetics Conceptual Approach 5th Edition" by Ben Pierce. Nếu ai biết chỉ dùm để tải về! Cám ơn nhiều lắm
:please:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back