RNA-->cDNA-->Realtime PCR

Status
Not open for further replies.

blog viet

Junior Member
Gửi pác admin cung các pác trong forum,
Em xin tự ý lập nên 1 chuyên đề mong ngóng các pác thảo luận.
"RNA-->cDNA-->Realtime PCR", em phải thưa trước là em học cnsh, nhưng sóng đưa nước đẩy em làm bên phòng cung cấp hóa chất sinh học cho phòng thí nghiệm.
Em vào đề luôn: đây là bài kiểm tra của sếp em để tuyển em làm nhân viên chính thực chất là 1 đề tài của khách hàng mà em đang chăm sóc: sếp em muốn phân tích xem em nắm được đến đâu.( tại em mới toanh, lại mới xuất ngũ khỏi giảng đường) mong các bác chỉ giáo:

Vì em chỉ có lý thuyết suông nên nhiều lúc các pác trong PTN hỏi em mù tịt: Em mong các bác giup:
Tại sao trong cái oneStep RT-PCR: 1 số các bác sử dụng RNA inhibitor, một số lại ko cần dùng? (vẫn thu được kết quả như ý) tại sao?( trong sách hướng dẫn sử dụng có nói là ko bắt buộc sử dụng cái này- nếu dùng phải mua thêm) Kit OneStep Của Qiagen?
Ah, em làm bên bộ phận cung cấp hóa chất, nên các pác cần tìm bất kỳ tài liệu nào mail cho em em gui cho-Tất nhiên đa phần tiếng anh!:hoanho:
:buonchuyen:

Nguyenbatson@gmail.com
Cong ty TBKH Việt Anh
ah, Em chỉ cung cap tài liệu của : Qiagen, invitrogen và Corning (Hàng tiêu hao) thui. của nhà làm ra mà.
Thanks.
(xin pác Admin đừng coi đây là spam nhé! Em chỉ có ý cho mọi người địa chỉ lấy tài liệu kỹ thuật thui, mong pác :???:

Tsk, kiểu phỏng vấn này cũ xưa rồi mà bạn vẫn không ứng phó được. Hỏi google thôi. Quan trọng là bạn lý giải hợp lý, chứ không cần ai đó lý giải hợp lý :)
Kết quả như ý là sao bạn? Kit chẩn đoán phải chính xác chứ.
Search trên google thấy nhiều kit này có RNase inhibitor đấy thôi.

Status
Not open for further replies.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back