Tìm mua consixin!

ko biết em có thể tìm mua consixin ở đâu ạ? giá cả ra sao và trọng lượng bán tối thiểu?

em đã tìm ở nhiều tiệm hóa chất trên đương Tô Hiến Thành nhưng đều ko có!

mong các anh chị giúp đỡ!
Bạn dùng colchicine để làm gì vậy? Nếu dùng để làm ngừng quá trình phân bào ở kỳ giữa thì nên thay bằng colcemid vì nó ít độc hơn, có thể hỏi mua chất này tại Technimex. Phòng thí nghiệm của mình thường liên lạc qua chị Mai 0913010868.

cám ơn các anh chị! em đang thử nghiệm gây đột biến đa bội đối với 1 số loại cây kiểng! cũng đã hỏi thăm nhiều phòng thí nghiệm nhưng cũng ko có!

chị Thi cho em hỏi colcemid tác dụng có tốt như colchicine ko? có thể cho em biết giá cả tham khảo ko ạ!

em cũng ko có tài liệu gì về cách sử dụng các loại hóa chất này! mong anh chị giúp đỡ thêm!

cám ơn các anh chị! em đang thử nghiệm gây đột biến đa bội đối với 1 số loại cây kiểng! cũng đã hỏi thăm nhiều phòng thí nghiệm nhưng cũng ko có!

chị Thi cho em hỏi colcemid tác dụng có tốt như colchicine ko? có thể cho em biết giá cả tham khảo ko ạ!

em cũng ko có tài liệu gì về cách sử dụng các loại hóa chất này! mong anh chị giúp đỡ thêm!
Chị chỉ dùng colcemid để làm ngừng phân bào ở kỳ giữa khi nuôi cấy tế bào lympho của người nên không có kinh nghiệm trong gây đột biến. Colcemid chị dùng là của hãng Gibco do technimex phân phối, chai 10 ml (nồng độ 10 microgram/ml), vì chị chỉ yêu cầu hóa chất chứ không trực tiếp trả tiền nên không biết giá, em cứ liên lạc theo số điện thoại đấy đi. Có một bài báo về colcemid em nghiên cứu thử xem nhé có phù hợp cho mục đích nghiên cứu của em không nhé.
http://jcs.biologists.org/cgi/reprint/102/3/387.pdf

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back