Dự án dịch sách

Mình học sinh nhưng ra trường lại phải bắt đầu từ một xuất phát điểm hoàn toàn khác, vì thế cảm giác kiến thức bị mai một (nếu không muốn nói là dốt đi).
Cũng muốn tham gia vào dễn đàn, nhưng không thể load bài về được, hơn nữa thấy mênh mông là biển (mình hoàn toàn chưa bao giờ dịch tài liệu một cách có phương pháp, chỉ là cần chỗ nào thì tìm và dịch chỗ ấy thôi).
Hy vọng có cơ hội học tập và trao đổi, mong nhận được sự giúp đỡ từ mọi người!
Thân! caohong166@yahoo.com

Chào bạn, bạn cho biết có hứng thú dịch cuốn nào, phần nào, mình sẽ tìm cách chuyển tài liệu tới bạn.

Thân ái,

Thật may vì cuối cùng cũng đã load được bài, cảm ơn vì câu trả lời sớm anh Hưng nhé!
Nhân tiện, thấy anh Hưng rất nhiệt tình:
Đôi khi đọc bài trên diễn đàn, thấy sai lỗi chính tả rất nhiều, cách dùng câu cũng khá kì cục. Bản thân Mình thường mắc phải các lỗi trên thế nhưng vẫn có thể phát hiện sự cố này nhan nhản. e rằng điều đó có thể gây khó chịu cho người đọc (nhất là khi đây lại là một diễn đàn khoa học).
Đã làm thì làm cho đến cùng! nhiều khi các anh (chị) thường bảo "vì tôi bận quá"...
Hi vọng có thể học tập được nhiều hơn (hơn cả một nội dung của một bản tin khoa học)!!!

T
Nhân tiện, thấy anh Hưng rất nhiệt tình:
Đôi khi đọc bài trên diễn đàn,thấy sai lỗi chính tả rất nhiều, cách dùng câu cũng khá kì cục. Bản thân Mình thường mắc phải các lỗi trên thế nhưng vẫn có thể phát hiện sự cố này nhan nhản. e rằng điều đó có thể gây khó chịu cho người đọc (nhất là khi đây lại là nmột diễn đàn khoa học).

Cái này Hồng nói mình hay nói người khác thế :d.

Cảm ơn đã góp ý.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back