Học chuyên ngành gì dễ xin việc

RedRiver

Senior Member
Chào mọi người, mình hiện đang năm cuối ngành công nghệ sinh học. Mọi người ai có kinh nghiệm đi trước cho mình hỏi, học chuyên ngành nào thì sau này dễ xin việc hơn với môi trường Việt nam hiện nay. Nếu mình học công nghệ gen thì sau này đi xin việc vào mấy công ty sữa, bánh kẹo, chăn nuôi gia súc người ta có nhận ko ạ, hay nhất thiết phải theo công nghệ vi sinh ạ
Mong mọi người góp ý cho mình. Chân thành cảm ơn ạ

Chào mọi người, mình hiện đang năm cuối ngành công nghệ sinh học. Mọi người ai có kinh nghiệm đi trước cho mình hỏi, học chuyên ngành nào thì sau này dễ xin việc hơn với môi trường Việt nam hiện nay. Nếu mình học công nghệ gen thì sau này đi xin việc vào mấy công ty sữa, bánh kẹo, chăn nuôi gia súc người ta có nhận ko ạ, hay nhất thiết phải theo công nghệ vi sinh ạ
Mong mọi người góp ý cho mình. Chân thành cảm ơn ạ

Học ngành này dễ xin việc nhe' ban

https://www.youtube.com/watch?v=0fu1IxqQ3Y0
:???:

Nếu mình học công nghệ gen thì sau này đi xin việc vào mấy công ty sữa, bánh kẹo, chăn nuôi gia súc người ta có nhận ko ạ, hay nhất thiết phải theo công nghệ vi sinh ạ

RedRiver,
Theo hiểu biết của Tôi thì ở Việt Nam những ngành mà Bạn viết ở trên không cần người học người làm công nghệ gen. Bạn nên học về Vi sinh hoặc Sinh Hóa,

Chúc Bạn thành công.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back