Không gian yên tĩnh học tập?

vuadamlay

Senior Member
Mong mod không xóa bài nên vì em nghĩ bài này liên quan rất rất nhiều đến chuyện học và em đang cần mọi người tư vấn giúp em!
Chuyện là hàng xóm nhà em mở TV to quá em không học được, nhà cũng ko có điều kiện làm cửa sổ cách âm. Em không biết là nút tai hoặc bịt tai chống ồn có hiệu quả không ạ? Hay còn cách nào khác? (em không qua nói chuyện với hàng xóm đâu vì con gái của ổng vừa bồng đứa con 6 tháng ra ở trọ vì quá ồn)
(2 nhà cách nhau 1 con hẻm tiếng người trên Tivi lúc rõ lúc không nhưng nhạc nghe rất rõ)

Bác cứ như em sáng ra thư viện trường, chiều ở thư viện tỉnh, tối đi cafe sách, thiệt hại cả ngày chỉ khoảng 14k tiền cafe, yên tĩnh tuyệt đối + có thể hỏi bài + lục sách, tài liệu vô tư :mrgreen:
Không thì bác xuống méc tổ dân phố ấy, nhờ giấu danh tính, họ chỉ lên nhắc nhở đừng ồn nữa, vậy là xong.

Bác cứ như em sáng ra thư viện trường, chiều ở thư viện tỉnh, tối đi cafe sách, thiệt hại cả ngày chỉ khoảng 14k tiền cafe, yên tĩnh tuyệt đối + có thể hỏi bài + lục sách, tài liệu vô tư :mrgreen:
Không thì bác xuống méc tổ dân phố ấy, nhờ giấu danh tính, họ chỉ lên nhắc nhở đừng ồn nữa, vậy là xong.

em ở nhà quê!:cry:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back