Thắc mắc về hô hấp ở cá!

banhbaosin1812

Junior Member
Các bạn trong diễn dần giải đáp giúp mình xem: Cá đáng lẽ ra bị bắt thì sẽ k hô hấp được và dẫn tới là bị chết, nhưng khi bịt mắt cá lại thì cá lại sống được 1 - 2 tiếng sau đó...:please:

Bạn chắc là bịt mắt thì cá sống được lâu hơn thật chứ? ( bắt lên cạn thì cá cũng ko chết ngay lập tức được mà)

Các bạn trong diễn dần giải đáp giúp mình xem: Cá đáng lẽ ra bị bắt thì sẽ k hô hấp được và dẫn tới là bị chết, nhưng khi bịt mắt cá lại thì cá lại sống được 1 - 2 tiếng sau đó...:please:
mình nghĩ là nhờ vào cơ quan hô hấp phụ của cá giúp chúng có thể sống thêm đc 1 thời gian khi ở trên cạn
:grin:

mình có một giả thiết như sau mong mọi người góp ý: khi ta bắt cá lên thì trong khoang miệng của cá sẽ còn chứa ít nhiều lượng nước mà nó đang hô hấp ''dở dang''.tớ giả thiết rằng khi ta bịt mắt cá thì giúp chặn nước từ khoang miệng của cá thoát ra ngoài vì thế mà cá có thể hô hấp thêm được một lúc nữa nhờ lấy o2 từ lượng nước đó.theo mình thì cá không có cơ quan hô hấp phụ. mọi người nghĩ sao?xin cho mình ý kiến

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back