công thức hóa học của brômêlin?

Xin chào em.
  Câu hỏi của Em quá khó, làm sao mà trả lời được đây?? :oops:
Như em đã biết, Bromelin = bromelain là một loại proteolytic enzyme có trong quả dứa. Mà đã là enzyme thì hầu hết chúng là protein. Nếu là Protein thì em nên hỏi về trình tự axit amin, cấu trúc bậc 2, 3...của  nó hoặc là trình tự gen mã hóa cho protein này.
Nếu Em đang làm tiểu luận về vấn đề này thì tham khảo thêm bài viết này nữa nhé.
http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2005/07/3B9E05A2/
Chúc em học tốt. :D

cảm ơn anh Hải nhiều nhiều, vì ít ra cũng có người trả lời câu hỏi của em :) . Thực ra em muốn biết CTHH của bromelin vì muốn biết nó có chứa clo hay không thôi. em đang rất quan tâm đến clo mà. nhân tiện em muốn hỏi mọi người luôn: trong mía ( và một số thứ khác) có chứa clo. vậy tại sao ăn mía lại không bị độc? trong cơ thể người trừ muối (và vi ta min nhóm B) ra clo còn có ở đâu không? ?:?: ?:?: ?:?: chết rồi hình như mình hơi tham lam.
mong mọi ngừoi chia sẻ cho em một chút chút kiến thức nho nhỏ ?:roll:

Chào các bạn
? Mình xin góp ý thế này: Nếu Nhung muốn hỏi về vai trò của Choloride thì nên lập một CHỦ ĐỀ mới. Chủ đề này chỉ nên đề cấp đến Bromelin. Nếu cứ thảo luận như vậy thì vấn đề chính lại không được làm rõ và khó tra cứu sau này.
?Thân.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back