Trong cơ thể mọt có những đặc điểm gì khiến mọt không uống nước mà vẫn sống

p3nh0ctapy3u

Junior Member
Mọi người giúp câu này ạ
Trong cơ thể mọt có những đặc điểm gì khiến mọt không uống nước mà vẫn sống :botay:

Cảm ơn bạn
nhưng ý mình hỏi là mọt có cơ quan chức năng gì để đảm bảo việc mọt không uống nước mà vẫn sống cơ :tutu:

Theo mình thì bất cứ chất gì cũng có nươc trong đó, Khi mọt gặm nhấm gỗ, thì cũng có 1 lượng nước nhất định trong gỗ. Nhờ đó mọt có thể không uống nước vẫn sống.
Tuy vậy, mình cũng nghĩ mọt sẽ có 1 cơ quan chuyên trách việc hấp thị 100% lượng nươc có trong gỗ thì mọt mới tồn tại được. Bởi lượng nước trong gỗ là rất ít!

mình muốn biết đó là cơ quan gì mà khiến mọt hấp thụ lượng nước rất rất ít mà vẫn sống được
mình tìm hiểu mãi mà vẫn không biết

Theo mình thì bất cứ chất gì cũng có nươc trong đó, Khi mọt gặm nhấm gỗ, thì cũng có 1 lượng nước nhất định trong gỗ. Nhờ đó mọt có thể không uống nước vẫn sống.
Tuy vậy, mình cũng nghĩ mọt sẽ có 1 cơ quan chuyên trách việc hấp thị 100% lượng nươc có trong gỗ thì mọt mới tồn tại được. Bởi lượng nước trong gỗ là rất ít!

Mọt ăn gạo còn mối thì ăn gỗ bạn àh

mình muốn biết đó là cơ quan gì mà khiến mọt hấp thụ lượng nước rất rất ít mà vẫn sống được
mình tìm hiểu mãi mà vẫn không biết

Mọt ăn gạo, thành phần chính của gạo là tinh bột, phân tử tinh bột được tạo thành từ nhiều phân tử đường, quá trình đường phân diễn ra trong tế bào chất và chu trình Crebs diễn ra trong cơ chất của ti thể tạo ra 6 phân tử nước. Thân!

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back