Ôn thi trại hè hùng vương.

phô-mai Chi Smile

Junior Member
Mọi người ơi! mình đang ôn tập để đi thi trại hè hùng vươn. hiện tại mình đang ôn để cô chọn ra 3 người trong số 15 mạng để đến cao bằng thi!

Nội dung ôn gồm có:
+thành phần hóa học của tế bào 2 câu 4 điểm.
+cấu trúc tế bào 1 câu 2 điểm
+chuyển hóa vật chất và năng lượng trong tế bào 2 câu 4 điểm.
+sự truyền tin 1 câu 1 điểm
+phần bào bài tập vè nguyên phân giảm phân 1 câu 3 điểm
+vi sinh vật (có cả vi rút) 3 câu 6 điểm.

Mình muốn nhờ mọi người kiểm tra lại kiến thức đã được học, đồng thời ai có kinh nghiệm thì chia sẻ,...
Mong nhận được các lời chia sẻ về kiến thức của mọi người dành cho mình! xin cảm ơn!:grin:

Nhưng mà có phải cái gì cứ học thuộc là được đâu, t k phản đối cái đấy nhưng mà bạn ơi khi chia sẻ kiến thức cũng là lúc mà ta nhớ nó nhất đấy!

Mình nghĩ cách tốt nhất là bây h đi kiếm nhiều đề vào mà làm, nhất là mấy đề Olympic 30/4 ấy, còn chia sẽ thì tùm lum kiến thức hết biết gì mà Chia sẽ đây :((

bạn k hiểu ý mình rồi! giả sử như bây giờ c cũng ôn thi t cũng ôn thi thì kiểm tra lại kiến thức cho nhau ý! ok?
bạn thắc mắc gì thì hỏi cụ thể đi, chung chung như vậy ai rỗi hơi mà chia sẻ, nhất là với những cuộc thi như vậy, người mà ''c cũng ôn thi t cũng ôn thi'' thì chính là đối thủ của bạn trong cuộc thi rồi, liệu có sẵn sàng mà '' kiểm tra kiến thức'' cho bạn không!

Mấy cái dụ mà giống kiểu học nhóm thế này bạn nên qua diendan.hocmai.vn thì hơn vì bên đó mình thấy cũng nhiều nhóm đang ôn tập lại kiến thức đó, bạn chỉ cần xin vào nhóm rồi trong nhóm sẽ đưa ra các câu hỏi,... nói chung là thảo luận nhóm

Cứ đọc thật kỹ, rùi kiếm thêm sách tham khảo đọc, càng hiểu thì càng tốt. Sau khi đọc xong 1 phần, tóm tắt rùi học.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back