Có nên tạo ra người đột biến không ?

Khoa học kĩ thuât ngày càng phát triển kéo theo đó là vâns đề môi trường trên thế giới ngày càng bị ô nhiễm và biến đổi sâu sắc, trong tương lai không xa lúc đó con người không thể thích nghi kịp thời thì có thể bị diệt vong(điều đó qua' dễ chứ), bởi vâỵ việc tìm ra những biện pháp để giúp con người tôn tại được và có những biến đổi thích hợp với môi trường thì nên áp dụng dột biến gen hoặc câý gen hoặc có thể áp dung bâts cứ hình thức nào nhằm biến đổi con người, giúp con ngươì thích nghi hơn.Vì vâỵ những thí nghiệm trên con người nên được phát triển rộng, mà có thể không cân nhắc đến vâ'n đề đạo đức.

tạo ra người đột biến không ?

Bạn có thể giải thích khái niệm "người đột biến" của bạn không?

Khoa học kĩ thuât ngày càng phát triển kéo theo đó là vâns đề môi trường trên thế giới ngày càng bị ô nhiễm và biến đổi sâu sắc,

Sai về cơ bản!

bởi vâỵ việc tìm ra những biện pháp để giúp con người tôn tại được và có những biến đổi thích hợp với môi trường thì nên áp dụng dột biến gen hoặc câý gen hoặc có thể áp dung bâts cứ hình thức nào nhằm biến đổi con người, giúp con ngươì thích nghi hơn. Vì vâỵ những thí nghiệm trên con người nên được phát triển rộng, mà có thể không cân nhắc đến vâ'n đề đạo đức.

hì hì, biết nói gì với đoạn này nhỉ :mrgreen: , mơ hồ quá!

Ở chỗ tớ gió lào nóng quá, nhiều lúc chỉ mong thân nhiệt của con người là 39 hay 40oC thì tốt biết mấy

ý mình có thể hiểu nôm na là : có thể dùng bâts cứ hình thức nghiên cứu nào trên con người . tại vì hiện nay có nhiều người lên án việc thí nghiêm trên cơ thể con người, mà theo theo tại hạ thì nên làm ráo, có làm thì mới có được cái mới, chứ cứ câms cái này câms cái nọ thì chiu thua. một chút suy nghĩ của tại hạ là như vâỵ, có thể có những cái trông điên rồ, hoặc gì gì ddi nữa thì mong mâý bâcj tiền bối góp ý, chỉ bảo thêm. Mà thằng cha shortgun đó chơi tui á. :D

tôi và bạn tôi có khá nhiều gene thông minh, bạn hỏi thử coi có ai dám nghiên cứu không. nếu có tôi và bạn tôi sẽ hiến dâng cho bạn những gene thông minh đang dư thừa của tụi tui nè. Rồi bạn cấy dzô cái bộ gene của bạn, coi bộ nó thiếu mấy cái gene này trầm trọng à nghen.

Tôi hứa là cho free. kô tính tiền đâu.

Ở chỗ tớ gió lào nóng quá, nhiều lúc chỉ mong thân nhiệt của con người là 39 hay 40oC thì tốt biết mấy

tôi và bạn tôi có khá nhiều gene thông minh, bạn hỏi thử coi có ai dám nghiên cứu không. nếu có tôi và bạn tôi sẽ hiến dâng cho bạn những gene thông minh đang dư thừa của tụi tui nè. Rồi bạn cấy dzô cái bộ gene của bạn, coi bộ nó thiếu mấy cái gene này trầm trọng à nghen.

Tôi hứa là cho free. kô tính tiền đâu.

:mrgreen:

Úi chà mấy bác nhà mình phân tích với đấu nhau vui ghe nhỉ ? cũng nên tham gia thôi

Tạo ra người đột biến à? nghe cũng thú vị đấy nhưng bên cạnh "việc tìm ra những biện pháp để giúp con người tôn tại được và có những biến đổi thích hợp với môi trường " tui thấy SỢ lắm , tui thì ko dám làm đâu , mà cũng tưởng tượng mình có người yêu mang gen đột biên thì càng khiếp hơn nữa :D .

Bác mylife và lonxon dám làm a`? có kết quả cho tui coi với .
( bac dontcry cho ý kiến chứ nhỉ???) :D

mà lạ ghê bác greenfield làm gì mà cười nham nhở thế, nhân tiện xin cảm ơn bác lonxon đã có ý tốt nhé nhưng tui cũng nói thât thà để ngu dốt kém thông minh còn hơn câý bã đâụ vào đâù mình :lol: :lol:

co`n tí chuyện này nữa, eagle84 có cái pic óach ghê. chắc thích nhạc rock lắm hả? :D

mylife said:
mà lạ ghê bác greenfield làm gì mà cười nham nhở thế, nhân tiện xin cảm ơn bác lonxon đã có ý tốt nhé nhưng tui cũng nói thât thà để ngu dốt kém thông minh còn hơn câý bã đâụ vào đâù mình :lol: :lol:

co`n tí chuyện này nữa, eagle84 có cái pic óach ghê. chắc thích nhạc rock lắm hả? :D

Thế có nghĩa là cậu đã nhỡ cấy bã đậu vào đầu mình rồi đấy a,hay nhỉ. hèn gì mấy cái gene thông minh của cậu nó ngủm củ tỏi là phải. O hô, nếu đúng vậy thì cậu là người đột biến nhân tạo đầu tiên trên TG rồi còn gì nữa mà đòi nghiên với chả kíu. Cho cậu cái Nobel 2005 nhé.

Thế có nghĩa là cậu đã nhỡ cấy bã đậu vào đầu mình rồi đấy a,hay nhỉ. hèn gì mấy cái gene thông minh của cậu nó ngủm củ tỏi là phải. O hô, nếu đúng vậy thì cậu là người đột biến nhân tạo đầu tiên trên TG rồi còn gì nữa mà đòi nghiên với chả kíu. Cho cậu cái Nobel 2005 nhé.

Thôi bác lonxon, tha cho em nó đi, chắc là em nó vẫn còn là sinh viên, đâu có được như bác, học rộng hiểu nhiều!

to mylife: Nếu không hiểu gì mà tuyên bố bừa sẽ bị vạ đâý

Ồ mâý bác quả là nên đi thi "đâú khâủ " thì hay hơn.
Chà, nghe như có vẻ phânf tử sinh viên ko được tham gian diễn đàn vây , đụng chạm tự ái rồi đâý, học rộng hiểu nhiều như mâý bác ăn nói có khác tụi sinh vien như tụi em nhỉ? .
Mà thôi , chủ đề này đâu phải để nói những lời khó nghe như vây, bác dontcry có thể xóa bài của tôi cũng được hay treo nick cũng chẳng sao nhưng hãy để cho đàn em ko chi nể phục các anh về kiến thức mà cả .....,ái chà tiếc thât!!!

to mylife : eagle84 là girl , ko thích nhac rock 1 chút nào :D

xin bác dontcry xóa dùm cái đề tài này, vì ở đây có lẽ chăng được điều gì. mắc công người ta lại cho rằng mâý bâcj đàn anh chỉ biết chê cười mâý bọn đàn em mà chẳng ai có ý kiến đóng góp gì để giúp mâý đứa em mở mang kiến thức. người ngoài nhìn vào thì họ sẽ nghĩ sao???, "một diễn đàn để nói xăm xỉa nhau "

là một ngườ chọn ngành sinh hoc, EM râts mong các bác chỉ dânx cho chúng EM đến nơi đến chốn. :D

Trích dẫn:

tạo ra người đột biến không ?

Bạn có thể giải thích khái niệm "người đột biến" của bạn không?

Trích dẫn:

Khoa học kĩ thuât ngày càng phát triển kéo theo đó là vâns đề môi trường trên thế giới ngày càng bị ô nhiễm và biến đổi sâu sắc,

Sai về cơ bản!

Trích dẫn:

bởi vâỵ việc tìm ra những biện pháp để giúp con người tôn tại được và có những biến đổi thích hợp với môi trường thì nên áp dụng dột biến gen hoặc câý gen hoặc có thể áp dung bâts cứ hình thức nào nhằm biến đổi con người, giúp con ngươì thích nghi hơn. Vì vâỵ những thí nghiệm trên con người nên được phát triển rộng, mà có thể không cân nhắc đến vâ'n đề đạo đức.

hì hì, biết nói gì với đoạn này nhỉ , mơ hồ quá!

xin hỏi mylife rằng có ai mà mất công đi sửa từng câu chữ cho bạn như thế này không?

Mấy em thấy không? Phải bản lĩnh lên chứ, mới bị chọc một chút đã tự ái rồi thì sau này ra trường gặp những vấn đề lớn hơn sẽ như thế nào? Bọn anh cũng đã "mòn mông" trên giảng đường và thư viện rồi mà tới giờ cũng đã có gì trong đầu đâu. 8O

xin bác dontcry xóa dùm cái đề tài này, vì ở đây có lẽ chăng được điều gì. mắc công người ta lại cho rằng mâý bâcj đàn anh chỉ biết chê cười mâý bọn đàn em mà chẳng ai có ý kiến đóng góp gì để giúp mâý đứa em mở mang kiến thức. người ngoài nhìn vào thì họ sẽ nghĩ sao???, "một diễn đàn để nói xăm xỉa nhau "

Anh đã nói rồi mà em chẳng chịu nghe, hãy cẩn thận hơn khi nói được không.

là một ngườ chọn ngành sinh hoc, EM râts mong các bác chỉ dânx cho chúng EM đến nơi đến chốn.

Có chỉ dẫn được hay không là tùy thái độ học tập của bọn em như thế nào. Chẳng phải tự nhiên mà mất công đi ngồi "xăm xỉa" bọn em làm gì. Khoa học rất cần sự chính xác chứ đâu phải lúc nào cũng nôm na với nhau được.

Chúc cả nhà luôn vui vẻ và thành công!

:mrgreen: :mrgreen:

dzụ dzì dzậy, dzụ dzì mà kẻ khóc lóc người năn nỉ dỗ dành, bộ người bị đột biến nhân tạo là hay khóc lóc dzậy hả, ngộ hen.

To greenfield: em là lonxon nè anh ơi, em còn là sinh dziên anh nhé, thẻ sinh dziên em còn ghi rành rành nè; anh nói dzậy là vu oan giá họa cho em đấy.Học rộng hiểu nhiều phải cỡ rùa nhí (ruanhocon) kia kìa, đấy bằng chứng là cô rùa nhí đã làm "khóa nuận, tiểu nuận" gì gì kia kìa, óach chưa.

lonxon said:
dzụ dzì dzậy, dzụ dzì mà kẻ khóc lóc người năn nỉ dỗ dành, bộ người bị đột biến nhân tạo là hay khóc lóc dzậy hả, ngộ hen.

To greenfield: em là lonxon nè anh ơi, em còn là sinh dziên anh nhé, thẻ sinh dziên em còn ghi rành rành nè; anh nói dzậy là vu oan giá họa cho em đấy.Học rộng hiểu nhiều phải cỡ rùa nhí (ruanhocon) kia kìa, đấy bằng chứng là cô rùa nhí đã làm "khóa nuận, tiểu nuận" gì gì kia kìa, óach chưa.
hi'hi', lonxon hay thật đấy... những gì mình biết chắc chắn chẳng thể nào bằng bạn được đâu, dám cá điều đó... nhưng cũng như bọn bạn thôi, cũng 'mòn mông" trên giảng đường mà cũng chưa có gì vào đầu... :p :roll:

em là lonxon nè anh ơi, em còn là sinh dziên anh nhé, thẻ sinh dziên em còn ghi rành rành nè;

Hiểu!

anh nói dzậy là vu oan giá họa cho em đấy.Học rộng hiểu nhiều phải cỡ rùa nhí (ruanhocon) kia kìa, đấy bằng chứng là cô rùa nhí đã làm "khóa nuận, tiểu nuận" gì gì kia kìa, óach chưa.

những gì mình biết chắc chắn chẳng thể nào bằng bạn được đâu

Nên nói là chưa bằng thôi, còn lấy cái "mô" để vượt qua chứ, trong đầu nghĩ chẳng bao giờ bằng người ta thì làm sao học nổi, cố gắng lên nhé rùa nhỏ!

ò zậy là cuối cùng em là người sai á.. thôi cho em xin lỗi các bác nhé. tuổi trẻ nông nổi là vậy. em vừa mới nhận ra nó. xin cáo lỗi , thành thật nhận lỗi với mọi người. chúc moi người 1 ngày vui vẻ manh khoẻ. :D

những gì mình biết chắc chắn chẳng thể nào bằng bạn được đâu

Nên nói là chưa bằng thôi, còn lấy cái "mô" để vượt qua chứ, trong đầu nghĩ chẳng bao giờ bằng người ta thì làm sao học nổi, cố gắng lên nhé rùa nhỏ!
uh,..:) cám ơn bạn! :wink:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back