công nghệ sinh học chọn trường nào

vat_izual

Junior Member
Xin các anh cho em hỏi, hiện em đang học lớp 12, em đang có nguyện vọng muốn vào ngành công nghệ sinh học nhưng còn phân vân giữa hai trường là đại học khoa học tự nhiên và đại học Hutech ( hi vọng các anh biết trường này ) thì em xin hỏi trường nào đào tạo công nghệ sinh học tốt hơn, cơ sở vật chất tốt. Bên cạnh đó, CNSH của hutech có đào tạo các ngành nghiên cứu về vi sinh ( y sinh, hay đại khái nghiên cứu về vi khuẩn virus ) ko ạ. Em biết là trường đại học Hutech tuy lấy thấp điểm CNSH nhưng ko biết là chất lượng giảng dạy của nó thế nào và khi ra trường có thể học lên cao ko. Với lại ngành CNSH giữa hai trường này thì trường nào có thể du học tốt hơn, và cuối cùng là tốt nghiệp ở hai trường này thì trường nào có thể tìm được việc làm tốt hơn
Em còn mờ tịt mấy vụ này, nếu câu hỏi của em có gì ... kì kì thì mong các anh đừng la em nha, với lại hi vọng các anh giải đáp hết những thắc mắt của em. Em cám ơn trước

Em

:spam: Chào em, em nên chú ý 1 chút vì trên diễn đàn mình cũng đã nhiều lần bàn tới vấn đề tuyển sinh chuyên ngành này rồi. Trường KHTN có thâm niên lâu rồi nên đào tạo tất nhiên là tốt hơn, cơ sở vật chất cũng tuyệt vời hơn! Tôi đã có dịp đi khảo sát tận nơi học & thực hành của các bạn SV trường này. Năm đầu sẽ đc học ở Thủ Đức, hơi xa 1 tẹo nhưng cơ sở vật chất ở đó tuyệt luôn. Mới toanh. Cả làng đại học ở đó cơ mà.:rose: Khu nhà mới xây thành khu rộng, có hướng dẫn cho sinh viên cách đi lại bằng thang máy... Trên khu vực q5 cũng xây dựng thành nhà cao tầng, phòng thực hành rộng rãi, giảng đường chứa đc trăm sinh viên cùng ngồi.
Chất lượng giảng viên ở đây khỏi nói. Quý vị sẽ được tự học tập với nhau thành nhóm để lấy điểm hoặc thuyết trình trước lớp. Chương trình học, có thể tham khảo trên trang web trường hoặc những gì bọn tôi đã nêu ở các topic trước.Còn trường Hutech thì tôi k dám đánh giá vì mỗi trường có 1 đặc điểm, ưu điểm riêng của mình. Bạn nên lên web của trường để tham khảo thêm!http://www.hutech.edu.vn/khoamt/

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back