hô hấp sáng

chất đầu tiên của hô hấp sáng là RiDP hay là glicôlic vậy. Có người nói sản phẩm bắt đầu phải là sản phẩm đầu tiên bị tác dụng nhưng cũng có người nói phải là glicô lic vì nó bắt đầu các phản ứng từ đ

nhưng mà như vậy thì lục lạp có vai trò gì, bởi nếu nói axit glioxilic là chất đầu tiên thì chu trình C2 sẽ bắt đầu từ peroxixom

nhưng mà như vậy thì lục lạp có vai trò gì, bởi nếu nói axit glioxilic là chất đầu tiên thì chu trình C2 sẽ bắt đầu từ peroxixom

Bạn ơi ! C2 được tạo ra ở trong lục lạp đó , rùi nó mới được chuyển đến peroxixom.

chính vì vậy nên mình mới thắc mắc là tại sao lại không nói chu trình C2 bắt đầu ở lục lạp, nghỉa là bắt đầu từ RiDP

tại mấy đứa trong đội tuyển thì bảo là chất đầu tiên của hô hấp sáng là glioxilic, còn cô mình bảo chất đầu tiên phài là RiDP. Chắc bạn không hiểu mình nói "chất đầu tiên" là gì. Ý mình nó là chất phản ứng chứ không phải là sản phẩm

tại mấy đứa trong đội tuyển thì bảo là chất đầu tiên của hô hấp sáng là glioxilic, còn cô mình bảo chất đầu tiên phài là RiDP. Chắc bạn không hiểu mình nói "chất đầu tiên" là gì. Ý mình nó là chất phản ứng chứ không phải là sản phẩm
Nếu bạn hỏj chât phan ưng đâu tjên thj tưc la chât RiDP. Còn vj sao không goj la chu trjnh C2 vj theo mjh thj nêu đa la chu trjnh thj phaj quay vong laj phan ưng,nhưng ơ đây thj axjt glicoljc chj đc tao ra khj RiDP bj oxjhoa không trjêt đê(tưc la trong đk CO2 thâp, O2 cao, E.Rubisco chuyên hương hoat đông)

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back