Từ ĐiểnTiếng Anh Chuyên Ngành Sinh Học tích hợp trong Lạc Việt

anhcuong2809

Junior Member
Chắc hẳn có rất nhiều bạn đang theo học ngành công nghệ sinh học mà chưa có phần mềm từ điển tiếng anh chuyên ngành sử dụng trên máy tính.
Mình có 1 file tích hợp trong từ điển Lạc Việt share cho các bạn nè.

Đầu tiên các bạn vào đây download về.

Sau khi cài từ điển Lạc Việt 2002 (Cái này mình mới test ở từ điển Lạc Việt 2002) các bạn chép file này vào mục C:\Program Files\mtd9\DATA, sau đó mở từ điển và vào tool/ dictionary management/biology dictionnary/ add. Vậy là ok.

Chúc các bạn vui vẻ!

Sau khi cài từ điển Lạc Việt 2002 (Cái này mình mới test ở từ điển Lạc Việt 2002) các bạn chép file này vào mục C:\Program Files\mtd9\DATA, sau đó mở từ điển và vào tool/ dictionary management/biology dictionnary/ add. Vậy là ok.

Làm y hệt mà có được đâu anh Cường? Có cần giả lập gì không?

Mình dùng mtd 9 cũng ko cài đc, đề nghị chủ thớt hướng dẫn cụ tỷ cho anh em nhé!
Tks alot

t cài được mà. sau khi bạn tải về, bạn mở nó lên, nó sẽ hiển thị chương trình cài đặt. bạn nhấn vào nút browe vào thư mục C:\Program Files\mtd9\DATA.sau dó khởi động mtd 9 và chọn tool/ dictionary management/biology dictionnary/ add.thé là ỌK

cảm ơn 2809anhcuong. Neu ai khong làm được thì vào tool/ dictionary management vào Creat rồi đánh tên file mới up vào thường là LVPUBDAT.dit vào ô đầu tiên, điền nốt các thông tin hai dòng tiếp theo--> OK chắc là xong đến 99,999999999999%

Máy mình xài Win7 thì có cài được phần mềm này không vậy bạn?
Sorry, mình gà tin học lắm.

cảm ơn 2809anhcuong. Neu ai khong làm được thì vào tool/ dictionary management vào Creat rồi đánh tên file mới up vào thường là LVPUBDAT.dit vào ô đầu tiên, điền nốt các thông tin hai dòng tiếp theo--> OK chắc là xong đến 99,999999999999%
Cảm ơn anh đã hướng dẫn. Dùng tuyệt lắm :socool:

Khong lam duoc helppppp

Sao e lam theo tat ca hướng dẫn mà không được vậy
mở từ điển e bấm vô browse -> c/program file->mtd9->data nhưng không chọn oki được

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back