Chia sẻ kênh học sinh học trên youtube

thanhphu

Senior Member
Bạn của thanhphu đang du học tại châu Âu cùng một nhóm bạn tâm huyết đã tạo nên kênh này trên youtube tên là caicay (cái cây). Caicay Vietnam chuyên sản xuất video li-kì-hóa việc dạy-học-hiểu môn Sinh học. Caicay còn có video giải đáp các thắc mắc khoa học hằng ngày như "Chó có thấy được màu sắc hay không", theo cách mà bạn có thể hiểu và "tám " lại với người khác.
Caicay Vietnam còn tối ưu hóa việc xem-học-hiểu bằng tóm tắt hình ảnh Prezi, hệ thống kiến thức Mindmap và file mp3 cho từng video. Tất cả đều FREE!!!
thanhphu muốn chia sẻ với các anh/chị/bạn/em trong diễn đàn để cùng nhau trao đổi. Cám ơn mọi người. :)

https://www.youtube.com/channel/UC4EqoVMz0m9UTvpcg48DRog/about

Chúc thành công nhé :mrgreen:
P/s: cái này là 16+ đúng hôm

Không phải đâu bạn, tại bạn mình thấy gần tới Valentine nên làm cái clip vui thôi chứ nội dung chính vẫn phục vụ sinh học và các vấn đề trong sinh học. Mà tránh thai là sinh học còn gì. :mrgreen:

Tiếng anh là 1 ngôn ngữ quốc tế chính. Biết được yêu cầu cần thiết của công việc cũng như thiên hướng thời đại, công ty gia sư tphcm vừa là cầu nối giữa học trò và đối tượng dạy anh văn là gia sư giỏi về chuyên môn để anh chị có môi trường thuận lợi nhất để nghiên cứu vừa tạo điều kiện để các bạn không bỏ lỡ cơ hội học tập đặc biệt là môn tiếng anh nguồn kiến thức quý bấu của những người đi làm và người quản lý.

Với sự tận tụy của gia sư chất lượng trong việc sư phạm, văn phòng đảm bảo sẽ dạy sát yêu cầu học bằng những phương pháp mới thích hợp với năng lực của mỗi học trò,... Thông qua các bài test định kỳ, giáo viên sẽ đánh giá đúng trình độ của người học từ đó đưa ra những giải pháp giúp các bạn nắm vững những kỹ năng nghe, nói, đọc, viết cơ bản, văn phạm mọi trình độ từ tiếng anh từ đầu đến nâng cao...

Nguồn: giáo viên dạy kèm tiếng anh

Nếu mà bạn sưu tầm (vì đâu thể 100% là tự làm hết được) rồi up hết lên youtube thì cũng...tốt thôi :mrgreen: Nhưng sẽ hợp lí + khoa học + dễ thực hiện + không yêu cầu phải upload, download + dễ tìm kiếm thì bạn nên tổ chức các video thành một website, có thể copy link các video sinh học khác trên youtube hay nguồn khác rồi...dán vào site là xong :))
Tham khảo: phimdora.com

Nếu mà bạn sưu tầm (vì đâu thể 100% là tự làm hết được) rồi up hết lên youtube thì cũng...tốt thôi :mrgreen: Nhưng sẽ hợp lí + khoa học + dễ thực hiện + không yêu cầu phải upload, download + dễ tìm kiếm thì bạn nên tổ chức các video thành một website, có thể copy link các video sinh học khác trên youtube hay nguồn khác rồi...dán vào site là xong :))
Tham khảo: phimdora.com

Cám ơn kelvinhoangbao đã góp ý nhe. Ban đầu tụi mình cũng tính làm subtitle từ những video có sẵn hoặc thu thập từ nhiều nguồn nhưng mà lại cảm thấy không ưng ý lắm. Chủ yếu là mỗi video có một cái hay riêng, bạn mình thì tính khá cầu toàn nên muốn thu thập nhiều nguồn rồi tự làm. :)

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back