Tư vấn ôn thi HSG môn Sinh

kienluong

Junior Member
tình hình là em đang trong đội tuyển của trường
Em thì dốt sẵn + điều kiện không có nên tài liệu cũng không có nhiều để xem
ôn thi thì cô bận nhiều việc quá ôn k thể đủ được em thấy hiu quá mấy anh chị có thể giúp e 1 hướng đi tốt được không?
e đang thấy rối quá k biết bắt đầu từ đâu giúp e với!!
em chỉ có thể tự ôn thôi chứ giáo viên 2 3 tuần mới ôn cho e dc 1 ngày chỉ còn 2 tháng mấy nữa thôi e thi vòng tỉnh rồi e không biết kịp k nữa :cry:

nếu cố gắng trong hai tháng chỉ học mỗi Sinh không thì vẫn ổn ổn đấy bạn. Chủ yếu là ôn trên tài liệu thôi, chăm chỉ đọc vào là được. Thiệt cho bận là không có giáo viên ôn, cái yếu tố này quan trọng nhất vì học dốt hay tài liệu không có mà có giáo viên thì vẫn tốt hơn cả. Chúc bạn may mắn!

Biết sao giúp bạn đây!
Bạn có đề cương ôn thi chưa? Tập trung vào đó mà học.
Ở tỉnh mình thì Sinh 10: 3 câu, 11: 3 câu có 1 câu lý thuyết thực hành, sinh 12: 3 câu.
Mình có vài cái đề bạn cho mình email mình gửi sang.

Biết sao giúp bạn đây!
Ở tỉnh mình thì Sinh 10: 3 câu, 11: 3 câu có 1 câu lý thuyết thực hành, sinh 12: 3 câu.

bạn có nhiều đề không cho mình nữa nhé! Email của mình là: thanhluan.vu22@gmail.com
Cảm ơn bạn trước(y)

tình hình là em đang trong đội tuyển của trường
Em thì dốt sẵn + điều kiện không có nên tài liệu cũng không có nhiều để xem
ôn thi thì cô bận nhiều việc quá ôn k thể đủ được em thấy hiu quá mấy anh chị có thể giúp e 1 hướng đi tốt được không?
e đang thấy rối quá k biết bắt đầu từ đâu giúp e với!!
em chỉ có thể tự ôn thôi chứ giáo viên 2 3 tuần mới ôn cho e dc 1 ngày chỉ còn 2 tháng mấy nữa thôi e thi vòng tỉnh rồi e không biết kịp k nữa :cry:

T cũng thi nè bạn :) T nghĩ là học lý thuyết nhiều á. Nghe nói 60% lý thuyết lận. cứ ôm sgk với tìm sách đọc thêm là ok á :D:)

bạn ở Kiên Giang hả :(...mình hỏi ngốc tí...mình cũng có tham khảo đề r và thấy cũng khá ổn...mình chi biết ôn trong SGK thôi nhưng mình thấy vậy là chưa đủ :akay:

Thi sinh giỏi sinh thì cần nắm chắc kiến thức SGK. mua 2,3 quyển ôn luyện HSG là có khả năng đậu giải rồi

Có lẽ là đào mộ thớt :mrgreen: cơ mà cũng đang là thời điểm các anh chị đang chuẩn bị thi HSG tỉnh hoặc đang ôn thi HSG quốc gia nên em up lên luôn :rose:
Các cuốn in đậm thì bắt buộc phải có
Nhưng theo quá trình học thì em nghĩ là cần hết tất cả các cuốn này, chỉ trừ cuốn Campbell thì nếu điều kiện đủ thì mua, không thì vào đây download ebook cũng được tuốt :cuta:
https://www.mediafire.com/?ksxvo3syzntyh
Tải về giải nén file part1.rar nó sẽ tự ghép hết các file còn lại nha (dành cho ai chưa biết)
Good luck :)

cố gắng lên bạn à, nếu ôn thi hsg thì do mình tự tìm hiểu đọc tài liệu là chính còn thầy cô chỉ phụ giúp một phần thôi
còn tài liệ trên internet rất phong phú bạn có thể tham khảo từ các đề thi

Biết sao giúp bạn đây!

mình cũng học trong đội tuyển sinh của truòng. bạn cho mình tài liệu được không?

Mình cũng ở trong đội của trường nhưng cũng rất thiếu thốn về điều kiện học tập. Ôn thi sinh 9 có vẻ giống với sinh 12 nhỉ. Các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo e vs ! Em là lính mới trong môn này! :)

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back