voh5 vs Huu Tho

Dương Văn Cường

Administrator
Staff member
>>> Chẳng tháy mod và Admin nhắc nhở gỉ cả nhỉ, nửa ta nửa tây! Còn vụ tiếng ta không dấu, thế mà mỗi cái trang SNVN đều có cái nhắc nhở màu đỏ to tướng về cái "Lỗi nhỏ hay mắc", thế mới lạ chứ!!!

Các bác ở bển nhiều khi dùng MAC gõ tiếng Việt hơi khó, tùy mức độ mà có thể thông cảm được.

Các bác ở bển nhiều khi dùng MAC gõ tiếng Việt hơi khó, tùy mức độ mà có thể thông cảm được.
Admin anh minh!:hoanho:Nhân tiện xin hỏi ý kiến của voh5 xem những comment có chữ Vinaset thì có nên chuyển hết vào mục Mua bán rao vặt cho đúng với nội quy của diễn đàn không?

Admin anh minh!:hoanho:Nhân tiện xin hỏi ý kiến của voh5 xem những comment có chữ Vinaset thì có nên chuyển hết vào mục Mua bán rao vặt cho đúng với nội quy của diễn đàn không?

Có vẻ vụ cái chữ ký cọt của em nó ảnh hưởng tới bác Thọ nhỉ? Nhưng cho hỏi cái là ảnh hưởng thế nào thế bác? Hay tại bác thấy ngứa ngứa mắt mà gãi chẳng được? Hay cái "đuôi" của em dài hơn của một số người, mà bác lại không có "đuôi" nên bác thấy có vấn đề? Hay có vấn đề gì khác à anh Ho Huu Tho? Bác nói cho em cái lý do để có thể chuyển vào mục "Mua bán rao vặt" cái nào?
Bác cứ chuyển hay cho chuyển vào nếu thấy đúng bác nhé! Còn em thấy cái vụ "nhân tiện xin hỏi ý kiến" của bác chẳng hợp gì trong cái diễn đàn SINH HỌC VIỆT NAM này cả bác à! Ngược lại, nó chỉ thể hiện là bác chưa bao giờ đọc tới cái "Quy định khi tham gia Diễn đàn Sinh học Việt Nam" thôi! Và, có chăng thì bác với em đang vi phạm điều 4 thôi bác à!
Em nói đúng không Admin nhỉ? Với lại xóa hộ em một cái comment ở dưới với nhé (mạng lởm, bấm mãi tưởng chưa post được, hóa ra thành 2 ^_^)!(y)

Nói thế thôi, chứ MAC OS vẫn dùng được gõ tiếng Việt bình thường, chẳng qua là lười với coi thường quy định thôi. Đơn cử như trường hợp mà em trích dẫn ra, không phải một mà là một loạt bài của bác ấy như thế! Còn cả vừa gõ tiếng Việt có dấu lẫn tiếng Việt không dấu? Thế thì có nên thông cảm với bỏ qua không?
Em không dùng Mac OS, nhưng tìm trên mạng thì vẫn có chỗ nói tới vụ nhúng Unikey vào Mac OS XLeopard. Nghĩa là vẫn giải quyết được vụ gõ tiếng Việt đấy chứ các bác nhỉ!!!

Nói thế thôi, chứ MAC OS vẫn dùng được gõ tiếng Việt bình thường, chẳng qua là lười với xem thường quy định thôi. Đơn cử như trường hợp mà em trích dẫn ra, không phải một mà là một loạt bài của bác ấy như thế! Còn cả vừa gõ tiếng Việt có dấu lẫn tiếng Việt không dấu? Thế thì có nên thông cảm với bỏ qua không?
Em không dùng Mac OS, nhưng tìm trên mạng thì vẫn có chỗ nói tới vụ nhúng Unikey vào Mac OS XLeopard. Nghĩa là vẫn giải quyết được vụ gõ tiếng Việt đấy chứ các bác nhỉ!!!

Có vẻ vụ cái chữ ký cọt của em nó ảnh hưởng tới bác Thọ nhỉ? Nhưng cho hỏi cái là ảnh hưởng thế nào thế bác? Hay tại bác thấy ngứa ngứa mắt mà gãi chẳng được?
Không ảnh hưởng gì đâu, voh5 không cần phải áy náy, chỉ là thấy voh5 có tinh thần phê bình người khác để xây dựng diễn đàn thì nghĩ là voh5 chắc cũng có cái ý muốn tự phê bình cho cùng cái mục đích tốt đẹp đấy thôi.

Hay cái "đuôi" của em dài hơn của một số người, mà bác lại không có "đuôi" nên bác thấy có vấn đề? Hay có vấn đề gì khác à anh Ho Huu Tho? Bác nói cho em cái lý do để có thể chuyển vào mục "Mua bán rao vặt" cái nào?
Cái đuôi của voh5 không có gì đáng để ý về độ dài hay về chính con người voh5 (tôi chưa hề biết hay có ý định tìm hiểu về những điều này), mà là ở cái tính "mua bán rao vặt" của nó, như voh5 đã thừa nhận trong một comment gần đây (comment số 33). Cũng chẳng cần voh5 thừa nhận thì mọi người mới biết, mà chẳng qua admin và mọi người rộng lượng bỏ qua để khuyến khích voh5 đóng góp cho diễn đàn, thiết nghĩ voh5 nên biết lấy đó làm điều ân huệ. Nay tôi đặt ra câu hỏi như thế cũng là dịp để voh5 tự vấn, để mỗi lần comment làm sao cho cái thương mại hóa càng nhỏ càng tốt, vì lợi ích chung của diễn đàn. Chắc sự góp ý này sẽ không làm voh5 bực dọc, vì biết voh5 bỏ thời gian ra là vì cái tâm dành cho diễn đàn, chứ không phải là đi rao vặt cho cái gọi là vinaset.

(Sorry cả nhà nhé, cái này gọi là phạm quy mục 4 - chen ngang phát, bị ban nick thì lập nick khác vậy biết làm sao được..)

Cũng chẳng cần voh5 thừa nhận thì mọi người mới biết, mà chẳng qua admin và mọi người rộng lượng bỏ qua để khuyến khích voh5 đóng góp cho diễn đàn, thiết nghĩ voh5 nên biết lấy đó làm điều ân huệ.

>>> Nói một câu với bác HO HUU THO, là em ...éo cần cái gọi là "rộng lượng bỏ qua" và "điều ân huệ" của bác hay của ai khác như kiểu bác nói nhé:cuchuoi::cuchuoi::cuchuoi::cuchuoi::xinkieu::xinkieu:!

Nay tôi đặt ra câu hỏi như thế cũng là dịp để voh5 tự vấn, để mỗi lần comment làm sao cho cái thương mại hóa càng nhỏ càng tốt, vì lợi ích chung của diễn đàn. Chắc sự góp ý này sẽ không làm voh5 bực dọc, vì biết voh5 bỏ thời gian ra là vì cái tâm dành cho diễn đàn, chứ không phải là đi rao vặt cho cái gọi là vinaset.

Em .ếch quan tâm lắm tới cái suy nghĩ sâu xa của bác! Nhưng việc em có cái đuôi thương mại hóa là việc của em rồi, mục đích chính của em mà! Cũng như mục đích của ai đó trong việc tham gia diễn đàn có lợi cho mình hay cho cho người khác đều được chào đón ấy bác (comment số 32 trong cái thớt-của-riêng, chẳng biết bác có đọc comment của người khác không, hay chỉ đọc comment của mình và những-thứ-liên-quan-tới-bản-thân thôi?)
Còn "cái gọi là vinaset" (viết đúng phải là Vinasets bác nhé:nhannho:) của em thì cũng có lẽ giống như cái thứ-gì-gì-đó ở Helsinki, Finland của hay bất kỳ gì khác của ai đấy thôi! Mục đích chính của em vào cái Sinh học Việt Nam này vẫn là làm thương mại bác à, đơn giản là vui chơi có mục đích cho mình trước, sau hẵng tính mục đích của diễn đàn!!

Em sẽ không comment với bất kỳ cái bình luận nào của HO HUU THO liên quan tới em nữa! Càng đọc càng thấy... có mùi, phát tởm...

(Sorry cả nhà nhé, cái này gọi là phạm quy mục 4 - chen ngang phát, bị ban nick thì lập nick khác vậy biết làm sao được..)

>>> Nói một câu với bác HO HUU THO, là em ...éo cần cái gọi là "rộng lượng bỏ qua" và "điều ân huệ" của bác hay của ai khác như kiểu bác nói nhé:cuchuoi::cuchuoi::cuchuoi::cuchuoi::xinkieu::xinkieu:!

Em .ếch quan tâm lắm tới cái suy nghĩ sâu xa của bác! Nhưng việc em có cái đuôi thương mại hóa là việc của em rồi, mục đích chính của em mà! Cũng như mục đích của ai đó trong việc tham gia diễn đàn có lợi cho mình hay cho cho người khác đều được chào đón ấy bác (comment số 32 trong cái thớt-của-riêng, chẳng biết bác có đọc comment của người khác không, hay chỉ đọc comment của mình và những-thứ-liên-quan-tới-bản-thân thôi?)
Còn "cái gọi là vinaset" (viết đúng phải là Vinasets bác nhé:nhannho:) của em thì cũng có lẽ giống như cái thứ-gì-gì-đó ở Helsinki, Finland của hay bất kỳ gì khác của ai đấy thôi! Mục đích chính của em vào cái Sinh học Việt Nam này vẫn là làm thương mại bác à, đơn giản là vui chơi có mục đích cho mình trước, sau hẵng tính mục đích của diễn đàn!!

Em sẽ không comment với bất kỳ cái bình luận nào của HO HUU THO liên quan tới em nữa! Càng đọc càng thấy... có mùi, phát tởm...
Đang còn ý nhưng không biết còn lời gì hơn để nói!!!

Tưởng đi đâu, hóa ra ở đây :D:D! Ông Cường này sợ loãng topic à! Hứa là đây là comments cuối cùng trong cái thớt này, vì giờ vẫn còn thấy khắm :)) :))!

Em dùng win7, trong các 4rum khác đều gõ đc tiếng việt có dấu mà trong sinhhocvietnam.com thì không.
Hic.:cry:
Em sài Unikey, mà forum mình không hỗ trợ vietkey ạ.

Mình mới nghe loáng thoáng là ảnh hưởng của bụi núi lửa, một số loài sinh vật sẽ bị mất cân bằng giới do một số con đực sẽ bị chuyển giới.:yeah:

Mình mới nghe loáng thoáng là ảnh hưởng của bụi núi lửa, một số loài sinh vật sẽ bị mất cân bằng giới do một số con đực sẽ bị chuyển giới.:yeah:

chuyện chém ạ :dance:
Thế còn cái vụ gõ mãi không có dấu của em, ai đó chả lời dùm đi ạ:please:

Em ko hiểu đang có chuyện gì xảy ra đây nữa.lâu rồi mới vào diễn đàn.nhưng voh5 va a.Thọ đang có chuyện gì sao.em thấy cách nói chuyện của voh5 có vấn đề,em có cảm giác ko được tôn trọng cho lắm

Tôi move đoạn thảo luận ra đây để khỏi loãng topic. Chuyện ban-căng thế này trên 4rum là bình thường mà. Mọi người ko cần qtrong hóa vấn đề. Nếu đã qua thì cho qua k cần khơi lại nữa. (y)

Em rất xin lỗi vì đã chen ngang trong topic này và cho em xin phép được nói những gì em suy nghĩ. Mọi người ui, em thấy có vẻ như là đang có "chiến sự" ở topic này, chuyện này là sao hả mọi người? voh5 đã sử dụng những từ ngữ ko tôn trọng anh Tho. Em thấy có vấn đề, ngay cả tên của topic nữa. Theo em thì ko nên giữ topic này lại, dễ gây mất đoàn kết nội bộ diễn dàn. Em xin đề nghị admin sớm xoá topic này đi. Chuyện gì đã qua thì cho nó qua luôn, đúng như anh Cao Xuân Hiếu nói. Em ko muốn thấy diễn đàn mình như thế này đâu ạ.

@ Redriver và Mr Zek: Xin lỗi hai bạn vì tôi mà phải nhìn thấy những thứ rác rưởi như thế này trong diễn đàn SHVN. Cũng vì vậy nên các Admin đã dời nó vào cái mục có tên là Linh tinh (là linh tinh ấy mà!). Admin chưa xóa chắc dụng ý để cho mọi người nhìn lần sau biết mà tránh. Tôi cũng cơ hội để mà rút kinh nghiệm để góp ý cho người khác thì phải đúng lúc, đúng chỗ.
@ voh5: Xin lỗi voh5 vì đã làm bạn bực mình.
@ Admins: Cảm ơn các admin vì đã tha không ban nick mặc dù post bài sai mục. Lần sau còn vi phạm xin :tutu:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back