Bài tập Vật lý 10

Mr Zek

Senior Member
Ai có bt phần Điều kiện cân bằng của vật rắn, Động lượng thì xin post lên cho em vs, em đang cần để ôn thi chất lượng vào thứ 5:please::please::please:Giúp em nhé, thanks mọi ng nhìu.

Ai có bt phần Điều kiện cân bằng của vật rắn, Động lượng thì xin post lên cho em vs, em đang cần để ôn thi chất lượng vào thứ 5:please::please::please:Giúp em nhé, thanks mọi ng nhìu.
Bạn cần về phần nào? Cụ thể là hổng kiến thức ở đâu! Mình cũng bị mắc ở phần này! Chỉ có 75% hiểu bài thôi!:mrgreen:

Muốn rèn luyện thì mua GIải tóan vật lí..Mình thích quyển đó từ 10 --> 12...Có khó có dễ..Và hầu như các dạng đều có trong..^

có ai biết sự chuyển thể của các thể rắn, khí, lỏng, goi là gì ko vậy

có ai biết sự chuyển thể của các thể rắn, khí, lỏng, goi là gì ko vậy

rắn sang lỏng: nóng chảy.
lỏng sang rắn: đông đặc
lỏng sang khí: hóa hơi
khí thành lỏng: ngưng tụ
rắn sang khí: thăng hoa
khí sang rắn: :???:ngưng tụ???

rắn sang lỏng: nóng chảy.
lỏng sang rắn: đông đặc
lỏng sang khí: hóa hơi
khí thành lỏng: ngưng tụ
rắn sang khí: thăng hoa
khí sang rắn: :???:ngưng tụ???

cảm ơn nha nhưng em muốn hỏi là từ khí sang rắn đó:)

Bạn cần về phần nào? Cụ thể là hổng kiến thức ở đâu! Mình cũng bị mắc ở phần này! Chỉ có 75% hiểu bài thôi!:mrgreen:
Sr bạn nhìu, hồi này mạng của mình có vấn đề, nên lâu rồi ko lên được. Mình cần bài tập để luyện thui. Bạn có thì post cho mình với!!:please:

Muốn rèn luyện thì mua GIải tóan vật lí..Mình thích quyển đó từ 10 --> 12...Có khó có dễ..Và hầu như các dạng đều có trong..^
Bài tập trên lớp của bọn mình đều trong quyển đó thế nên mình cần bài tập khác cơ. Giúp mình đi.

Ah, mọi người post thêm cho mình các bài tập cả ở phần định luật Becnuli. Mình sắp thi hok kỳ rùi. Thanks mọi người nhìu

bài tập vật lí 10

Bạn hoàn toàn có thể gọi là "ngưng tụ" nếu không tìm được từ khác hay hơn. Từ này đúng nghĩa mà!?
ah em xin sửa một chút nhé là từ khí sang rắn gọi là ngưng kết:dance:

Mọi người ơi, mình mở topic này để mọi ng post một số bt lên để mọi ng cùng thảo luận nữa mà, sao ko thấy ai hưởng ứng zậy???? Mình là ng xin đề nhưng để mọi ng hào hứng hơn nên mình đành post một số bt theo mình là khá dễ lên để mọi người làm thử & cho nhận xét. Giúp mình nhé!!!(y)

Bài 1: 2 quả cầu m1=200g: m2=100g được mắc vào 2 sợi dây cùng chiều dài. Lúc cân bằng, 2 dây treo thẳng đứng, 2 quả cầu tiếp xúc nhau, kéo quả m1 lệch 1 góc 60 độ. Tính góc lớn nhất sau va chạm của hai quả cầu?:roll:

Bài 2: 1 con lắc dài l=90cm, m=100g, được kéo lệch 1 góc 60 độ.
a) Tính v khi vật xuống thấp nhất vs sức căng dây lúc đó.
b) Sau đó dây treo vướng đỉnh B, OB=30cm. Tính góc B khi vật lên đến cao nhất ở A'.:up:

Bài 3: 1 thang AB=l đầu A tựa vào sàn nằm ngang, đầu B tựa vào góc tường. Thang có trọng tâm C ở cánh đầu A một đoạn l/3. Thang làm vs sàn nhà 1 góc anpha. CMR thang AB ko thể cân bằng nếu ko có ma sát. Gọi k là hệ số ma sát để thang cân bằng. Cho góc anpha=60 độ. Tính min của hệ số k để thang cân bằng.:grin:

Bài 4: Một ống tiêm có pit tông tiết diện S1=2cm vuông và kim tiêm tiết diện S2=1mm vuông. Dùng 1 lực F=8N đẩy pit tông đi 1 đoạn 5 cm thì nước đã phụt ra trong thời gian bao nhiêu?:dance:

Ah, mọi người post thêm cho mình các bài tập cả ở phần định luật Becnuli. Mình sắp thi hok kỳ rùi. Thanks mọi người nhìu
Giới thiệu bạn quyển 555 bài tập vật lý (NXB đại học quốc gia HCM) và quyển kiến thức cơ bản nâng cao vật lý của nhà xuất bản Hà Nội!
p/s: bạn tìm trong hai quyển này đảm bảo có dạng tương tự những bài toán trên!

Bạn tự CM thâng AB ko thể cân bằng nếu thiếu F ma sát nhé:mrgreen:
Phần tính F ma sát nhỏ nhất cũng dễ thui:

Thang AB cân bằng
gif.latex
gif.latex

<=> .... <=>.....
gif.latex
gif.latex

gif.latex
gif.latex
hoặc
gif.latex

Thông cảm cho mình nhé đánh công thức toán khó quá, lại dài nữa, mình phải đánh bên diendantoanhoc.net rùi mới copy sang nên ko giải tường tận được. Bạn cố gắng hiểu nhé, sorry nhìu.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back